Announcement

Collapse
No announcement yet.

**ลงWindowsยังไงให้ใช้HDD SATA2ได้**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **ลงWindowsยังไงให้ใช้HDD SATA2ได้**

คือผมลงตามปกติ แต่มันเห็นเป็นแค่ UDMA5-ATA100 ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าอะไรตรงไหนรึเปล่า
    รบกวนทุกท่านที่รู้ด้วยครับ เผื่อว่าจะได้ความเร็วเพิ่มขึ้น สเปกเครื่องดังนี้
    CPU : Pentium4 3.2
    M/B : ASUS P5GD1 Pro
    RAM : 1024/400 Dual
    HDD : SAMSUNG SATA2/7200/8M/NCQ/80G
    VGA : 7600 GS
    ODD : DVD-RW Philip IDE
    ขอขอบคุณทุกท่านไว้ล่วงหน้าครับ

ก็ลงตามปกตินิคับ ไม่เห็นจาต้องทำไรเลยถ้าไม่ได้ต่อRAIDอะ อ่อแต่XP DARK V.6 ไม่แน่ใจว่าลงไม่ได้เพราะว่าเป็นDVD แบบSATAหรือเป็นที่HD SATAนะ ลืมแระ

Comment

แนะนำ เวลาติดตั้งWINSOWกดf6คับ แล้วเลือกลงลงไดรเวอร์ACHIครับ หรือไม่ก็ตามข้างบนครับ ไม่แตกต่างกัน

Comment

ของผมแผ่นเก่าครับ
        เอา HD SATA2 มาทำ Raid0 แต่ผมใช้วิธิ เอา Driver ตอนF6 มารวมในแผ่นครับเลยไม่มีปัญหา

Comment

Working...
        X