Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark 8600 GT U600 ใช้งานปกตินี่ 58 องศาเลยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark 8600 GT U600 ใช้งานปกตินี่ 58 องศาเลยเหรอครับ

ไม่ได้เล่นเกมนะ แค่เปิดคอมเฉยๆ มันก็ 56-58 แล้ว

ปรับพัดลมจะช่วยได้มั้ยครับ แล้วถ้าปรับ จะต้องปรับบยังไงบ้างครับ รบกวนท่านผู้รู้ทีครับ

ปรับใน สมาร์ทด็อกเตอร์ ในแผ่นไดรเวอร์ที่แถมมา ลูกเล่นเยอะครับขอบอก
    หรือไม่งั้น ก็ถอดฝาข้าง เพิ่มพัดลมก็น่าจะใช้ได้ครับ

Comment

ผมว่าปกติครับ VGA มันร้อนๆแบบนี้แล ต่างจากพวก CPU

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
        ผมว่าปกติครับ VGA มันร้อนๆแบบนี้แล ต่างจากพวก CPU
        อ๊ะ คุณอุ้ย คือผมอยากจะให้มันเย็นลงสักหน่อย ถ้าได้ สัก 40กว่าๆ - 50 จะดีมากอ่ะครับ 58น่ะเปิดแอร์เล่นนะ -*-

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านนะครับ ไว้เย็นนี้กลับบ้านจะลองแก้ดู ตอนนี้อยู่ออฟฟิศ
        Last edited by oh!great; 8 Jan 2008, 09:19:25.

Comment

ผมว่ามันก็ยังไม่ถือว่าร้อนนะครับ

Comment

ของผมเฉยๆ เปิดฝา ก็50แล้วคับ แต่พัดลมหมุนประมาณ 19 %

Comment

Idle ระดับนี้ถือว่าชิวๆงับ ให้ไปดูที่ Full ดีกว่า ว่าซิงค์มันจะเอาไหวมั้ย

Comment

ของผม idle ก็ 63 แต่ถ้า full ก็ 85 หรืออาจจะมากกว่านั้นครับ ผมเปิดฝาเคสไว้ตลอด ไม่มีแอร์ครับ

Comment

Working...
                X