Announcement

Collapse
No announcement yet.

wi-fi เชื่อมต่อได้ แต่ไม่เล่น internet ไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wi-fi เชื่อมต่อได้ แต่ไม่เล่น internet ไม่ได้คับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    พอดีเอา โน๊ตบุ๊คไปเล่นที่ ม. wi-fi มันเชื่อมต่อได้ ระดับสัญญาณมันก้อบอกว่า very good แต่พอจะเล่น internet มันก็เข้าไม่ได้ซักกะเว็บเลยครับ แม้กระท้ง google

อาการงี้มันหมายความว่าไงครับ แล้วะแก้ยังไง

ใส่ Network Key ถูกหรือปล่าวครับ

Comment

มันเป็นอะไรของมันนี้คับ ช่วยที

Comment

Originally posted by JO View Post
        ใส่ Network Key ถูกหรือปล่าวครับ
        ยังไงคับ ดูตรงไหนอ่าา

Comment

ตามที่สารธารณะ มันปล่อยแบบฟรี กับ แบบมี key นะครับ ต้องดูว่าเค้า ล็อคหรือเปล่า ถ้าล็อคมันจะขึ้นเป็นรูปแม่กุญแจน่ะครับ แบบนั้นต้องมี key ส่วนอีกแบบปล่อยฟรี แต่มีน้อยครับ

Comment

อาทิตย์ก่อนเล่นได้ปกติคับ
            แตามาอาทิตย์นี้ เล่นไม่ได้
            และเขาคงไม่ล็อคหรอกคับ เพราะเอามาให้ น ใช้ และเป็นของ มหาวิทยาลัยด้วย

Comment

Working...
            X