overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ถามถึง iPod ของ copy

OverclockZone Member

Default ถามถึง iPod ของ copy

ถามถึง iPod ของ copy
    1. ราคาประมาณเท่าไรครับ เห็นขายตาม pantip แยะมาก ครับมีกล่องคล้าย ๆ ของจริงเลยครับ
    2. คุณภาพของเสียงเปรียบเทียบกับของแท้ครับ
    3. port ข้างท้ายเหมือนกับของแท้หรือเปล่าครับ (วิทยุติดรถยนต์มีสายรองรับ iPod อยู่ครับ)
    4. ความทนทานครับ

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

แค่หน้าตาคล้ายเฉยๆ ครับ คุณภาพต่างกัน ราวกับเบนซ์ กับ อีแต๋น ครับ

คิดแล้วก้อคุ้ม ราคา นะ

คุณภาพเสียง เอ่อ ไม่ค่อยดีเท่าไหร่หรอกครับ เพราะว่าเสียงมันแตกๆ ขึ้นอยู่กับชิป และบริสัดที่ก๊อปให้ด้วย (ซึ่งไม่รุ้ว่าบริสัดอารัยทำ เหนแตติดว่า ipod - -)

บางรุ่นใช้ชิฟของซัมซุง เสียงก้อโอเค เปิดดังๆแตกหน่อย เบสโอ บางรุ่นใช้ชิปของซิกมาเทล เบสเยี่ยม แต่ไม่ใส streo cross และ sound stage ต่ำ ความถี่ที่ตอบสนองต่ำๆ ต่ำดี แต่ว่า ช่วงสูงๆ ไปไม่ถึง

ที่สำคัญสุดคือ ถ้าพังแล้วไครรับผิดชอบครับ? หน้าตอที่เป็นกระจก มันจะแตกง่ายมากๆนะครับ แบบว่าใช่กางเกงนั่งทับก็แตกแล้ว หูฟังที่ให้มาคุณภาพนอกจากห่วยแล้วยังขาดง่ายอีกครับ

ส่วนพอร์ตที่ให้คนละอย่างกันครับ ส่ววนมากเป็น mini usb แบบกล้อง และ mp3 ธรรมดาครับ

ผมแนะนำเพิ่มอีกนิด ซื้อพวก ipod รุ่นเก่ากว่าปัจจับัน ที่ apple store จะเอามาลดดีกว่าครับ ปีก่อน ผมได้ shuffle 512 mb มาแทนแฟลชไดร์ฟเท่ห์ๆ ในราคา 1890 ได้หูฟังทนๆ (แต่เสียงงั้นๆ)

ไม่ก้อรอเหมือนผมครับ อยุดีๆ แม่ก้อเพิ่งซื้อ classic ให้ ทั้งๆที่อยากได้ touch - -

OverclockZone Member baroz's Avatar

จะเล่นของ copy ผมว่า เล่นของจริงมือสองสภาพดีๆ ไปเลยดีกว่าครับ

แต่อย่างว่าถ้าไม่เคยลองก็ไม่รู้เพราะราคามันยั่วใจ

ลองของ copy ซะทีเหมือนผมแล้วจะเข็ดไปจนวันตาย

OverclockZone Member eit's Avatar

อย่าลองเลยครับ ไม่คุ้ม แบตฟังได้แป็บเดียวครับ เสียรมณ์ป่าวๆ ซื้อมาอ่ะ

แบตส่วนมากใช้ได้ประมาณ 4 ชม.เองอะเท่าที่เคยซื้อมาลองนะ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

เหมือน มากๆ

Quote Originally Posted by akehank View Post
    แบตส่วนมากใช้ได้ประมาณ 4 ชม.เองอะเท่าที่เคยซื้อมาลองนะ
    nano รุ่นหนึ่ง ก้อได้แบต 4 ชม.เนี่ยแหร่ะคัฟ ถ้าเกิดเลื่อนเพลงบ่อยๆนะ

แต่ก้อแนะนำ ipod ของจริงดีกว่า ดีกว่าเยอะคัฟ ทั้งคุณภาพ และ การรับประกัน

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Talking

Quote Originally Posted by issabella View Post
    แค่หน้าตาคล้ายเฉยๆ ครับ คุณภาพต่างกัน ราวกับเบนซ์ กับ อีแต๋น ครับ

อิอิ ถ้างั้น นู๋ดี ก็ นั่งรถอิแต๋น อ่ะสิ ค่ะ

อิอิ นั่ง ตากลม เพลิน เชียวววววววววววววว

แต่ก็สม แล้วล่ะอิอิ ของถูก เหมาะกับการใช้งาน

ขอพูดหน่อยน่ะค่ะ อิอิ นู๋ดีก็ นั่งรถเมล์ธรรมดา เจ็ดบาทเนี่ยแหล่ะค่ะ ไปเรียน (สองต่อีกตะหาก

วันไหน ครึ้ม ใจก็นั่งเรือแสนแสบด้วย ห้าห้า)

ตากลมตากฝน มันส์ หยด ห้าห้า(แต่ เบื่อ อากาศ เป็นพิษ ถ้านั่ง ตามชนบท จะไม่บ่นเร้ย)

หนูดีซื้อมา 1300 ค่ะ ที่มาบุญครอง ชั้นสี่ ที่เค้าขายกันเยอะ ๆ อ่ะ

ตั้งแต่ตุ ลาแหล่ะ การใช้งาน ก็ เรื่อย ๆ ค่ะ แต่ แบตก้อแอบหมดเร็ว ๆจิง ๆ

ส่วนเรื่องเสียง หนูดีไม่ค่อย สัดทัด แค่มัน ให้มันได้ยินก็พอแหล่ะอิอิ

หนูดี ซื้อหูฟัง อันล่ะ 25 บาทมาอ่ะ พันทิบลืบ ๆ อ่ะ ห้าห้า เจ๋ง แหล่ะ

เด่วไปซื้อ แบบดี ๆ มาสักกะหน่อย ห้า้ห้า จะได้ใช้นาน นาน อิอิ*

OverclockZone Member linlin's Avatar
    แถวห้วยขวางเด้อ

ผมชอบกระทู้ข้างบนอะ แบบว่าประหยัดดี ฟังแก้เซง
    ยุคเงินหายากครับสำหรับผมนะ หุหุ
    ส่วนราคากับคุณภาพมันก็คงต่างกันตามเม็ดเงินอยู่แล้ว
    ราคาที่ซื้อพันกว่าบาทของก็อปมันก็สมราคาของมันอยู่

ถ้าเงินเหลือบ้านรวยก็ของแท้ครับ มันดีจริงๆ
    ถ้าอยากประหยัดพากิ้กไปเที่ยว ก็ก็อปหรือดูยี้ห้ออื่นเกรดดีดีราคาไล่ๆกันอื่นไปเลย

Bookmarks

Bookmarks