Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมการ์ดจอดังจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมการ์ดจอดังจัง

สงสัยจะใกล้เสียชีวิตแล้ว เสียงมันดังราวลูกปืนแตก ขนาดปิดเคสเสียงยังดังอยู่เลย
    พัดลม 9นิ้ว 4ตัว + พัดลม psu + พัดลม cpu รวมกันยังดังไม่เท่าการ์ดจอตัวเดียว

คลิปที่อัดไว้(ตอนท้ายเอานิ้วไปกดให้มันหยุด)
    http://www.ziddu.com/viewfile.php?ui...JGlY6eZnJY%3D2 < ถ้าไม่ได้ยินลองดูกับ IE

อยากถามว่าหยอดน้ำมันไปที่พัดลมได้มั้ยครับ

อย่าไปใช้น้ำมันเลยคับ ถ้าใช้น้ำมันแรกๆก็จะลื่นดี สุดท้ายจะไปตายตรงฝุ่นคับ

พอน้ำมันมันแห้งทีนี้มันจะเหนียวแบบสุดๆ หาจาะบีสีขาวของอมรจะดีกว่า พวกจาระบีที่ใช้กับเฟืองเครื่องใช้ไฟฟ้าอะคับ

พวกช่างอิเล็กฯรู้จักดี กระปุกไม่กี่ตัง

Comment

อย่าหยอดน้ำมันนะครับ หยอดไปละก็สาดเต็มการ์ดแน่ครับ ลองค่อยๆแกะออกมาดูครับมันจะมีแหวนล๊อคอยู่ถ้าเอาออกมาได้แล้วไปหา จาระบีมาทาข้างในครับไม่ต้องเยอะมากล่ะครับ รับรองดีขึ้นแน่ ผมลองมาแล้ว

Comment

จาระบีสีเหลืองๆ เขียวๆ ใสๆ ที่ใช้กับรถยนต์นี่เอามาใช้ได้มั้ยครับ เห็นพ่อมีอยู่

Comment

ได้ครับใส่ไปโลด

Comment

ขอบคุณครับ ^-^

ตอนนี้ใส่จาระบีเรียบร้อยแล้วครับ
            แต่ยังดังแบบเสียง แกร้กๆ ในบางครั้ง
            พอกระแทกเข้าไปหนึ่งที เสียงก็จะเงียบหวิวๆ
            เพราะงั้นตอนนี้เลยต้องพยายามไม่กระทบกระเทือนมาก
            ก็ถือว่าดีขึ้นเล็กน้อย เพราะตอนเงียบมันเงียบกว่าเดิม
            (พัดลม 9 เซนยังเบากว่าเลยอ่ะ ทั้งที่เมื่อก่อนก็ไม่เป็น
            ได้ไอเดีย อาจจะเอาพัดลมตัวนี้ออก แล้วเอา 9 เซนอัดเข้าไปแทน
            แต่ยังไม่มีวิธียึดพัดลมกับการ์ดเลย ไม่อยากทำวิธีโบราณ)
            Last edited by beautyless; 8 Jan 2008, 18:36:43.

Comment

Working...
            X