Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเรืองการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเรืองการ์ดจอหน่อยครับ

ผมมีงบ7000กว่านิดๆ(เมียให้งบแค่นี้)การ์ดตัวเก่าผมคือATI Radeon HD 2400 Proผมอยากได้มาเล่นเกมออฟไลประมานว่าเกมCrysisอะไรประมานนี้อะครับผมเจอในใบที่เค้าแจกมาราคาประมานนี้กะมี Asus8600 GTS /256MB(W/O GAME BUNDLED)ในวงแลบนี้คืออะไรอะครับงง หรือจาของGALAXY 8600GT 512MB D3 Pci-x (เขียมตามในใบ)ในความคิดโง่ๆของผม512 Mb มันต้องดีกว่า256 mb (ใช่หรือเปล่า) แต่ทำไม512ดันถูกกว่า256 ผมละงงหรือมีรุ่นอื่นที่ดีและมีประสิทธิภาพในงบนี้ช้วยแนะนำทีครับ แล้วทางค่าย ATI มีตัวใหนดีๆในงบนี้มั้งครับผมมะรุ้จักเลยชื่อมันยาวอะครับทางATi แต่ช้วยผมทีนะครับผมมะรุ้เรืองเลยขอบคุนครับที่ช้วยเหลือช้วยใขต่อมความโง่ผมหน่อยครับ

ต้องดูว่าเป็น ddr3 หรือ ddr2 ถ้า ddr 3 จะแพงกว่านะจ๊ะ
    ถ้าจะเล่น ati แนะนำ HD 3580 ไปเลยครับท่าน
    ไม่ถึงแปดพัน เจ็ดต้น ๆ เอง

Comment

8600GT กะ 3300-5500 เองแล้วแต่ ค่ายกับว่ารุ่นไหนนา ^^"

512M ดีก่า 256M ถ้า Bit เท่า แล้วเป็น DDR3 เหมือนกันนะ แต่ถ้าเป็นจอ 17" 256M พองับ เอา 512 มาก็ใช้มะถึง ส่วนเรื่องราคา มันต้องดูด้วยว่า Core Gpu, Bit, ซิ้ง, ฯลฯ (โดยเฉพาะค่ายี่ห้องับ)

(W/O GAME BUNDLED) << กาดจอบางตัว จะมี เกม(ลิขสิทธิ์) แถมมาในกล่อง แล้วแต่รุ่นงับ ผมจำมะได้ว่ารุ่นนี้ของ ASUS มีเกมไรแถม... ส่วนในวงเล็บที่ว่าหมายถึง ที่ขายเป็นกล่องที่ม่ายมีเกม แถมงับ (W/O = With out)

Comment

จอ19"ครับแล้ว bit นี้ดูตรงใหนอะครับ แล้วใจผมค้อนข้างแอนเอียงไปทางnVIDIA เพราะATI ผมมะเคยใช้อะครับเครืองเก่าก้ใช่แต่ Gfroce เพิ่งมาใช่ ATi ก็เครื่องนี้ละ งบที่ว่านี้มีรุ่นใหนอิกบ้างอะครับเกินได้นิดหน่อย ช้วยเนอะนำทีถ้า8600 Gts มานแค่5500 ก็ขอรุ่นที่ดีกว่านี้(ในงบ) ช้วยทีครับขอบคุนสำหรับคำเนาะนำ

Comment

เล่นรุ่นใหญ่ไปเลยก็ได้ครับถ้างบถึง ATI HD3870 512MB/DDR4 ราคา 7,950

หรือไม่ถ้าเอาในงบก็มาเล่น 8600GTS ไปแหละครับ

Comment

พึ่งสังเกตุ Asus Gts นิหว่า ขออภัย(>.<")

8600GTs 5500 นี้คงต้องมือ 2 ละงับ ^^" (หายากแน่ๆ เหอๆ) แต่ในงบ 7000 นี้ ซื้อ 8600 Gts ได้งับ
            Gts แพงก่า Gt งับ มันแรงก่าอะ ^^" อะไรสูงก่ามั่ง มะแน่จายอะ ลองปาย ห้องกาดจอดีก่างับ แล้วลองอัญเชิญท่าน หัวเกียมา เดียวได้ความแน่ หุๆ

Comment

ทาง ATI มี3870 หรือ 3850 ใช่ใหมครับ แล้วทาง nVidia นี้ข้ามไป8800 เลยใช่มะครับ ddr4 3870 นีคือรุ่นใหญในงบ 7000กว่าแล้วใช่ใหมครับขอบคุนที่ให้คำเนาะนำดีๆครับอิก3-4วันถึงจะไปซื้อะครับตอนนี้หาข้อมูลเอาชัวๆก่อนอะครับไม่อยากซื้อมาแล้วเสียดายน่าจะเอาอันนั้นอันนี้นแทนอะครับ( เป็นบ่อย)

Comment

สรุบว่างบผมนี้ต้องเล่นAti 3870 หรือ3850 ใช่ใหมครับ

Comment

3850 คุ้มครับสำหรับงบนี้

Comment

8800 แรงงับ มิควรมองข้าม แต่งบท่าน คงหายากละงับ ^^"

Comment

ถ้าเอาตามงบ 3850 และ 3870 อยู่ในงบท่านที่พอคบหาได้ 3870 อาจเกินไปนิด แต่ชั่วโมงนี้คงต้องยกให้การ์ดแดงเค้าไปก่อน ความแรงมันเหมาะสมกับราคาดีคับ คุ้มค่าดีคับ

Comment

8800 gt ตอนนี้ประมานเท่าใหร่ครับ นี่คือรุ่นใหญ่แล้วใช่ใหมครับ งบอาจจะลากเพิ่มได้อิกซัก1000 ขึ้นอยุ่กับการเจรจาสงบศึกกับแม่คนที่2ครับ

Comment

8800gt อยู่ 9 พันต้นๆแล้วแต่ยี่ห้อ ในความคิดผมนะ 8800gt นี่มันกลางๆค่อนไปเกือบใหญ่ แล้วล่ะคับ ถ้าเพิ่มได้อีกพัน ก็ 3870 คับ 8 พันต้นๆอ่ะคับ

Comment

งบ7000ก้เอา 3850 ดีแล้วครับ ประมาณ6000 ส่วนยี่ห้อSpark 5300 http://www.mwthai.com/

ถ้าจะเอา 8800GT จิงๆต้องเพิ่มงบอีกสัก1500-1600 เพราะยี่ห้อ Gigabyte(ประกัน3ปี)ซิ้งZalman กับ Spark(ประกัน2ปี) ราคาประมาณ 8500~
                            Last edited by nawachookit; 8 Jan 2008, 16:37:08.

Comment

ลองดูคับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X