Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของคำแนะนำเรื่องwindows xp 64bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของคำแนะนำเรื่องwindows xp 64bit

Spec เครื่องของผมคือ
    1.Mainbord asus A8N-E
    2.RAM Kingmax 512*2 แท่ง
    3.Cpu Athlon64 3000+
    4.Harddisk Seagate sata2 120GB
    5.Graphic gard Asus EN6600LE
    6.DVD writer LG

อย่าทราบว่าถ้าลง windows xp 64bit ไปแล้วมันจะใช้ได้ป่าวคร๊าบ
    และมันจะเสถียรอะป่าว ช่วยบอกผมที่

Yoshiki_comsci26@hotmail.com

ไม่มีปัญหาเรื่องฮาร์ดแวร์ครับ แต่อาจจะมีปัญหาเรื่องไดร์เว่อร์ครับ

Comment

ลงได้ครับ สบายมากเลย

แต่ต้องใช้ Driver 64bit ในแผ่นมีให้อยู่แล้วแหละ

ปัญหามันอยู่ที่ โปรแกรมสำหรับ 64 มีน้อยอ่ะ

Comment

ได้จิ....แหม...เครื่องออกจะแรง

ได้สบายอยู่เเล้วคับ amd ของคุณเป็น 64บิตอยุ๋เเล้วส่วนไดร์เวอร์ไม่ต้องคิดมากคับมีมาให้กับฮาร์แวร์อยู่เเล้ว ส่วนโปรแกรมนั้นก็ไม่มีปัญหาน่ะลงได้เกือบหมดแล้วเว้นแต่โปรแกรมแปลกๆๆๆอ่ะตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ ส่วนในการInterfaceข้อมูลจะมีความเร็วกว่านะคับ ยิ่งคุณใช้ hdd Serial ATA คุณจะรู้สึกได้เลย อ่ะ

Comment

สบายอยู๋แล้นน

Comment

ชิวๆครับ แต่เพิ่มแรมสักหน่อยน่าจะดีนะ

Comment

xp 64 หาไดร์เวอร์มากครับ

Comment

ถ้ามีโปรแกรมที่เป็น 64bit แท้ๆ ให้ใช้ละก็ ผมจะยิ่งรัก AMD มากๆๆๆๆๆๆ ขึ้นไปอีก (เกลียดพวก 64bit เทียม)

Comment

Originally posted by karanikov View Post
                  ถ้ามีโปรแกรมที่เป็น 64bit แท้ๆ ให้ใช้ละก็ ผมจะยิ่งรัก AMD มากๆๆๆๆๆๆ ขึ้นไปอีก (เกลียดพวก 64bit เทียม)
                  ก็มันเป็น 32 bits นี่ครับ อิอิอิ ไม่เห็นมีโปรแกรม 64 bits ออกมาให้ใช้เลย

Comment

เอาเข้าจริงๆ ผมลงแล้วรู้สึก อืดๆ - -

เล่นเกม ก็ ไม่ค่อยใหว เลยกลับมาใช้ win32 เหมือนเดิม

Comment

Working...
                    X