overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดีครับ

OverclockZone Member DynDasE's Avatar

Default มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดีครับ

มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดี (ฉีดยาเข้าเครื่องเด๋วจะพัง..)
    ตอนนี้คอมไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ยกเว้นมดที่มันออกมาเรื่อยๆ -*-

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อืม..น่าเห็นใจครับ
    เอาน้ำตาลล่อมันดูนะ เผือ่มันจะเอามานะ ( แล้วขนเข้าไปใหม่ ^^" )

OverclockZone Member

รังมันอยู่ในฮาดดิส ลองถอดมาดดู
    Last edited by ve28; 8 Jan 2008 at 20:33:08.

OverclockZone Member DynDasE's Avatar

ผมอาจจะต้องกำจัดรังใหญ่ในห้องผมก่อน...
    ถ้าทำแล้ว พวกนี้อาจจะหายไปเองก็ได้ครับ..

OverclockZone Member Disorder_Pro_Za's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    อืม..น่าเห็นใจครับ
    เอาน้ำตาลล่อมันดูนะ เผือ่มันจะเอามานะ ( แล้วขนเข้าไปใหม่ ^^" )

OverclockZone Member artser43's Avatar

Quote Originally Posted by DynDasE View Post
    มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดี (ฉีดยาเข้าเครื่องเด๋วจะพัง..)
    ตอนนี้คอมไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ยกเว้นมดที่มันออกมาเรื่อยๆ -*-
    หัวอกเดียวกันเลยครับ มันเข้าS41สุดที่รักของผม - -" ไล่ไงมันก็ไม่ออก มันจะค่อยๆไต่ตามสายไฟ เข้าออกตามรูUSB ตามรูเสียบหูฟัง รูชาร์ตไฟ แล้วก็ทุกที่ๆเป็นรู แล้วก็วิ่งเล่นในคีบอร์ท ยั้วเยี้ยไปหมดเลยอ่ะ เหอๆ แรกๆผมก็ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน ผมเลยเอาชอล์กกำจัดมดมาขีดตรงสายไฟทุกที่ๆมันไต่ หุหุ มาแนวโหด ปากฎว่า สิ้นซากครับพี่น้อง มดไม่เหลือเลยซักกะตัว อิอิ ช่วยไม่ได้ มายุ่งกะสุดที่รักของผม ก็ต้องกำจัดแบบนี้แหละ อิอิ อ้อ อีกอย่าง พยายามอย่าให้สายทุกอย่างของโน๊ตบุคลากพื้นนะครับ เดี๋ยวมันจะกลับมาอีก เหอๆ

OverclockZone Member hikky's Avatar

แปลกมาก เข้าไปได้ไง
    เวลาใช้งานมันไม่ร้อนหรอเนี้ย
    ลอง burn cpu สัก 1ชม. มันจะทนได้มั้ย

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

ซันเจี่ย เลยครับ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

ผมทำเป๊ปซี่ตกใส่คีร์บอร์ด มันยังไม่มีมดซักตัวเลยครับ สงสัยร้อนนน

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ของผมถ้ามีอะไรเข้าก็เสปรย์ลมลูกเดียวเลยครับ

OverclockZone Member peedurst's Avatar

วิธีแก้ผมไม่รู้อ่ะครับ ของผมก็เป็นเหมือนกันแต่มันไม่ได้เข้าโน้ตบุคน่ะครับ มันเข้าไปในน้องเอ็กของผม xbox 360

ผมว่าในความเครื่องใช้ไฟฟ้านี้มันมีความร้อนที่สัตว์มันอาจจะอยู่ได้ มันเลยได้มาอยู่กัน มันคงรู้สึกอุ่นๆ อยู่แล้วมีความสุขอ่ะครับ

OverclockZone Member beersonic's Avatar

Quote Originally Posted by hikky View Post
    แปลกมาก เข้าไปได้ไง
    เวลาใช้งานมันไม่ร้อนหรอเนี้ย
    ลอง burn cpu สัก 1ชม. มันจะทนได้มั้ย
    วัดดวงกันระหว่างมดจะไปก่อน หรือ notebook จะพังก่อน

OverclockZone Member gnalkhod's Avatar

Quote Originally Posted by tube_cats View Post
    ซันเจี่ย เลยครับ
    confirm ครับ ใช้ดีมาก

OverclockZone Member

เปิดไว้นานๆมันไม่ออกเหรอครับ

OverclockZone Member paikrub09's Avatar

Quote Originally Posted by gnalkhod View Post
    confirm ครับ ใช้ดีมาก
    เง้อ เอางี้เลยรึ 555 ผมว่าแหล่ม นะ

OverclockZone Member namotasa's Avatar

post มาแต่ละคน ฮาดีครับชอบ ชอบ.....

OverclockZone Member weaterman's Avatar

เคยเจอเหมือนกันคับ เลยเอาวิธีแก้มาบอก มันอาจจะโหดกับ NB ไปบ้าง คือให้เปิดเครื่องทิ้งไวแล้วเอาไปตากแดดนะคับ ผมเคยทำน่าจะช่วยได้นะ ดีกว่ารอมันกัดสายหมด

OverclockZone Member คิม's Avatar

สงสัยมดหาที่อบอุ่นอยู่

OverclockZone Member weaterman's Avatar

อิอิ

OverclockZone Member Hooah's Avatar

ลอง format ดูครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks