Announcement

Collapse
No announcement yet.

มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

post มาแต่ละคน ฮาดีครับชอบ ชอบ.....

Comment

เคยเจอเหมือนกันคับ เลยเอาวิธีแก้มาบอก มันอาจจะโหดกับ NB ไปบ้าง คือให้เปิดเครื่องทิ้งไวแล้วเอาไปตากแดดนะคับ ผมเคยทำน่าจะช่วยได้นะ ดีกว่ารอมันกัดสายหมด

Comment

สงสัยมดหาที่อบอุ่นอยู่

Comment

อิอิ

Comment

ลอง format ดูครับ

Comment

Originally posted by peedurst View Post
              วิธีแก้ผมไม่รู้อ่ะครับ ของผมก็เป็นเหมือนกันแต่มันไม่ได้เข้าโน้ตบุคน่ะครับ มันเข้าไปในน้องเอ็กของผม xbox 360

ผมว่าในความเครื่องใช้ไฟฟ้านี้มันมีความร้อนที่สัตว์มันอาจจะอยู่ได้ มันเลยได้มาอยู่กัน มันคงรู้สึกอุ่นๆ อยู่แล้วมีความสุขอ่ะครับ
              XboX360ยังโดน...
              โน๊ตบุ๊คผมเคยโดนแค่ตัวเดียวครับ อย่างที่บอกอ่าเสปรย์ลมช่วยได้ แต่ถ้าทั้งฝูงคงไม่ไหวครับ

Comment

สงสัย มด มัน ก็ รุ้ว่า มี อะรัยดีๆ ในนั้น คับ ,, คงจะไปดูด ต่อจากท่านอีก

Comment

55555555

มันมีรูปโป้ในเครื่องมดเลยไปดู

ลบหนัง+รูป+คลิป โป้ๆ ออกก็หาย

Comment

Originally posted by Hooah View Post
                    ลอง format ดูครับ
                    คิดได้ไง เจ๋งจิงพี่

แล้วผมจะไล่ (โฟร์)มด ออกจากห้องผมได้ไงครับ

Comment

ถ้ามดเข้าไปทำรัง ให้ไร่มดออกไป

Comment

เปิดโหลดบิทใว้สักห้าหกวัน มันจะอยู่ได้มั้ย

Comment

ผมเคยมีมดเข้ากล้ิอง JVC ผม รุ่นที่เป็น harddisk อ่ะคับ
                          แบบเข้าไปเป็นฝูงอยู่ในกระเป๋ากล้องเลย

ทีนี้ผมก็เอากล้องไปวางผึ่งแดดนอกหน้าต่าง สักพัก มดมันก็ออกมาหมด
                          แต่ผมไม่ผี่งแดดตรงๆนะ กลัวกล้องพัง

ปัจจุปันกล้องยังใช้งานได้อยู่คับ (แต่สายแพร์ของลำโพงกล้องพัง ไม่รู้เพราะมดมันไปกัดสายข้างในขาดรึเปล่า)

Comment

เป็นปัณหาที่น่าปวดหัวนะครับแต่จะบอกว่าร้อนแค่นี้มดมันไม่ตายหรอกขนาดเอาเข้าmicrowaveมดมันยังไม่ตายเลยแล้วมันก็คงไม่รู้สึกร้อนด้วยเพราะมันไม่มีปลายประสาทสัมผัสแบบเราสมองมันยังไมมีเลยมันเป็นแค่ปมประสาท แหะๆๆ เครียดเชียวเราเอาเป็นว่าแบบนี้เข้าเรียกว่าnotebookมี bug ครับ

Comment

Originally posted by phoenekia View Post
                              แหะๆๆ เครียดเชียวเราเอาเป็นว่าแบบนี้เข้าเรียกว่าnotebookมี bug ครับ

โห ท่าน^^^^

Comment

ส่ง ศูนย์ ให้ ช่าง เค้า แกะ มา ทำ ความ สะ อาด ให้

Comment

Working...
                                X