Announcement

Collapse
No announcement yet.

มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดีครับ

มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดี (ฉีดยาเข้าเครื่องเด๋วจะพัง..)
    ตอนนี้คอมไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ยกเว้นมดที่มันออกมาเรื่อยๆ -*-

อืม..น่าเห็นใจครับ
    เอาน้ำตาลล่อมันดูนะ เผือ่มันจะเอามานะ ( แล้วขนเข้าไปใหม่ ^^" )

Comment

รังมันอยู่ในฮาดดิส ลองถอดมาดดู
      Last edited by ve28; 8 Jan 2008, 20:33:08.

Comment

ผมอาจจะต้องกำจัดรังใหญ่ในห้องผมก่อน...
        ถ้าทำแล้ว พวกนี้อาจจะหายไปเองก็ได้ครับ..

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          อืม..น่าเห็นใจครับ
          เอาน้ำตาลล่อมันดูนะ เผือ่มันจะเอามานะ ( แล้วขนเข้าไปใหม่ ^^" )

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
            มดเข้าไปทำรังใน Notebook ครับ จะไล่ยังไงดี (ฉีดยาเข้าเครื่องเด๋วจะพัง..)
            ตอนนี้คอมไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ยกเว้นมดที่มันออกมาเรื่อยๆ -*-
            หัวอกเดียวกันเลยครับ มันเข้าS41สุดที่รักของผม - -" ไล่ไงมันก็ไม่ออก มันจะค่อยๆไต่ตามสายไฟ เข้าออกตามรูUSB ตามรูเสียบหูฟัง รูชาร์ตไฟ แล้วก็ทุกที่ๆเป็นรู แล้วก็วิ่งเล่นในคีบอร์ท ยั้วเยี้ยไปหมดเลยอ่ะ เหอๆ แรกๆผมก็ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน ผมเลยเอาชอล์กกำจัดมดมาขีดตรงสายไฟทุกที่ๆมันไต่ หุหุ มาแนวโหด ปากฎว่า สิ้นซากครับพี่น้อง มดไม่เหลือเลยซักกะตัว อิอิ ช่วยไม่ได้ มายุ่งกะสุดที่รักของผม ก็ต้องกำจัดแบบนี้แหละ อิอิ อ้อ อีกอย่าง พยายามอย่าให้สายทุกอย่างของโน๊ตบุคลากพื้นนะครับ เดี๋ยวมันจะกลับมาอีก เหอๆ

Comment

แปลกมาก เข้าไปได้ไง
              เวลาใช้งานมันไม่ร้อนหรอเนี้ย
              ลอง burn cpu สัก 1ชม. มันจะทนได้มั้ย

Comment

ซันเจี่ย เลยครับ

Comment

ผมทำเป๊ปซี่ตกใส่คีร์บอร์ด มันยังไม่มีมดซักตัวเลยครับ สงสัยร้อนนน

Comment

ของผมถ้ามีอะไรเข้าก็เสปรย์ลมลูกเดียวเลยครับ

Comment

วิธีแก้ผมไม่รู้อ่ะครับ ของผมก็เป็นเหมือนกันแต่มันไม่ได้เข้าโน้ตบุคน่ะครับ มันเข้าไปในน้องเอ็กของผม xbox 360

ผมว่าในความเครื่องใช้ไฟฟ้านี้มันมีความร้อนที่สัตว์มันอาจจะอยู่ได้ มันเลยได้มาอยู่กัน มันคงรู้สึกอุ่นๆ อยู่แล้วมีความสุขอ่ะครับ

Comment

Originally posted by hikky View Post
                        แปลกมาก เข้าไปได้ไง
                        เวลาใช้งานมันไม่ร้อนหรอเนี้ย
                        ลอง burn cpu สัก 1ชม. มันจะทนได้มั้ย
                        วัดดวงกันระหว่างมดจะไปก่อน หรือ notebook จะพังก่อน

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                          ซันเจี่ย เลยครับ
                          confirm ครับ ใช้ดีมาก

Comment

เปิดไว้นานๆมันไม่ออกเหรอครับ

Comment

Originally posted by gnalkhod View Post
                              confirm ครับ ใช้ดีมาก
                              เง้อ เอางี้เลยรึ 555 ผมว่าแหล่ม นะ

Comment

Working...
                              X