Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้ทำBSEL ให้ผมหน่อยได้ไหมคับบอร์ดผมใช้asroc conroll fire sata

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ทำBSEL ให้ผมหน่อยได้ไหมคับบอร์ดผมใช้asroc conroll fire sata

ใครก็ได้ทำBSEL ให้ผมหน่อยได้ไหมคับบอร์ดผมใช้asroc conroll fire e sata อยากจะคล็อคมันไปได้ไม่ไกลคับ เห็นเข้าไปอ่านในกระทู้ไม่กล้าทำกลัวช็อด ผมมันคนใจร้อนเลยไม่กล้าทำ จ้างก็ได้คับ

เห็นเขาทำในนี้ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584
    แต่ไม่กล้า

Comment

ไม่ทราบว่ารู้จักสติ๊กเกอร์อลูมิเนียมรึป่าวครับ ที่แม่บ้านใช้แปะรูรั่วของหม้อ ซื้อม้วนเล็กๆ มาครับ แล้วใช้คัตเตอร์ตัดเอาเลยครับ คิดว่าใจร้อนก็คงทำได้ครับ ลองตัดจนกว่าจะได้ขนาดที่พอดี คิดว่าคงจะไม่หมดม้วนไปซะก่อนครับ

Comment

แต่ถ้าซื้อปากกาคอนดัคทิฟได้จะสะดวกมากกว่าครับ ผมสั่งซื้อมาด้ามละเกือบพันได้มั้งจำไม่ค่อยได้ แต่ตอนนี้มันเสียซะหล่ะ ไม่ได้ใช้นาน เขียนไม่ออก

Comment

อย่าไปจ่ายมากเลยครับ อันที่จริง ไม่ต้องเสียตังค์เลย ฟอยด์ก็มีอยู่ทุกบ้าน
          ผมก็เอาฟอยด์ขนมปังมาทำเหมือนกัน ทำเสียแค่ 3 อัน อันที่สี่ก็ได้ แล้วก็ใช้กระดาษกาวขาวๆ นี่แหล่ะ แปะทับเลย
          ตอนนี้แกะออกแล้ว ตอนออกก็ใช้ทิชชู่ถูๆ หน่อย ไม่เหลือคราบ

ปล. ใช้พื้นที่ฟอยด์ไปราวๆ 2 ตารางเซนติเมตรครับ

Comment

ถ้าอยู่แถวนนท์ ยกเครื่องมาเลยเดียวจัดการให้ขอกาแฟลาเต้เย็นหนึ่งแก้วพอ

Comment

กระดาษฟลอยด์ห่อไก่ย่าง 5 ดาวนี่แหละครับ

ลองทำดูตัดตามรูปในกระทู้แล้วใช้สกอตเทปใสแปะเอา(ตรงขอบๆกระดอง) อาศัยความอดทนนิดนึง

ทำไม่ได้มันไม่เสียหรอกครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...t=64584&page=5

Comment

ไม่ต้องห่วงว่ามันจะพังหรอกครับ เพราะผมแปะมั่วไปหมด โมไฟ แล้วฟอยมันเคลื่อนไปมั่ว เปิดไม่ติดเอาออกก็เปิดได้เหมือนเดิม แปะ 800>1033 800>1333 ลองหมด เปิดไม่ติดบ่อย สุดท้าย ก็เอาแค่ ไฟ1.55 กับ 800>1033

ปล.ถ้าเป็นอลูมิเนียมเทป หรือ ฟอยแข็งนิดนึงไม่ต้องมีอะไรมาช่วยแปะเลยครับ กดรีดๆ กด กด ไป มันอยู่เองอ่ะ

Comment

Originally posted by jotaki View Post
                  ไม่ต้องห่วงว่ามันจะพังหรอกครับ เพราะผมแปะมั่วไปหมด โมไฟ แล้วฟอยมันเคลื่อนไปมั่ว เปิดไม่ติดเอาออกก็เปิดได้เหมือนเดิม แปะ 800>1033 800>1333 ลองหมด เปิดไม่ติดบ่อย สุดท้าย ก็เอาแค่ ไฟ1.55 กับ 800>1033

ปล.ถ้าเป็นอลูมิเนียมเทป หรือ ฟอยแข็งนิดนึงไม่ต้องมีอะไรมาช่วยแปะเลยครับ กดรีดๆ กด กด ไป มันอยู่เองอ่ะ
                  เสียวแทนครับ

Comment

Working...
                  X