Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที CPU Fan Error!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที CPU Fan Error!

คือว่า เครื่องผมเวลาบู๊ตเครื่อง จะขึ้นข้อความว่า "CPU Fan Error!" แล้วให้กด F1 เพื่อเข้าไปปรับ Bios ใหม่ครับ เป็นเพราะอะไรครับ ผมคล๊อกแค่ จากเดิม 1.8 ไปที่ 2.0 เองครับ

spec
    athlon 3000+ am2
    aus m2n
    kinston 667/1*2

ปรับรอบพัดลมใน Bios ครับ ให้เป็น Disible แล้วบูตใหม่

Comment

ครับ พอจะบอกสาเหตุได้ไหมครับ เรื่องเทคนิคอะไรทำนองนี้นะครับ คืออยากรู้จริงๆนะครับ

Comment

ผมเองก็ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกันครับ คิดว่าไม่เกี่ยวกับการ OC แน่นอน เพราะของผมเองก็เคยเป็นตอนเปลี่ยนเป็น M2N-E ยังไม่ทันทำไรเลย - -" พอเข้าไปเซ็ตพัดลมก็เข้าได้ปกติ ตอนนี้ใช้ 3600+ OC ตามปกติไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
          ผมเองก็ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกันครับ คิดว่าไม่เกี่ยวกับการ OC แน่นอน เพราะของผมเองก็เคยเป็นตอนเปลี่ยนเป็น M2N-E ยังไม่ทันทำไรเลย - -" พอเข้าไปเซ็ตพัดลมก็เข้าได้ปกติ ตอนนี้ใช้ 3600+ OC ตามปกติไม่มีปัญหาครับ
          ครับ ผมจะลองทำดูครับผม ขอบคุณมากๆ ถ้าหาย จะได้ลากให้สุดๆ ดู

Comment

Working...
          X