Announcement

Collapse
No announcement yet.

nvtweak.reg ที่แถมมากับ Galaxy 8800GT ใครลองแล้วมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nvtweak.reg ที่แถมมากับ Galaxy 8800GT ใครลองแล้วมั่ง

มันคืออาไรอะในแผ่นบอกว่าเป็น Overclock Tool ก็ลองใช้แล้วไม่เห็นมีอะไรเลย
    เนื้อในก็เป็น

REGEDIT4

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\NVIDIA Corporation\Global\NVTweak]
    "CoolBits"=dword:00000003
    "QuickTweak"=dword:00010020

สงสัยมันจะ Enable Function ปรับ Core - Mem ใน Nvidia Control Panel มั้งครับ ลองเชคดูใน แผงควบคุม Nvidia ครับ ว่ามันมีฟังก์ชั่น ปรับ Core Mem เพิ่มมารึเปล่า

ผมเดาเอานะครับ ไม่เคยลอง
    เพราะดูจากค่า ของ .reg มันแล้ว
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

งี้ก็ไม่ได้ช่วยอะไรสิครับ เพราะยังไงเราก็ใช้ rivatunner อยู่แล้วอะ

Comment

Originally posted by gamersoul View Post
        งี้ก็ไม่ได้ช่วยอะไรสิครับ เพราะยังไงเราก็ใช้ rivatunner อยู่แล้วอะ
        ก็ไม่เชิงว่าไม่ช่วยอะไรนะครับ

OC จากไดร์เวอร์มีข้อดีอยู่อย่างหนึ่งคือ มันจะไม่ฝืนการ์ด คือถ้าไดร์เวอร์เห็นว่าการ์ดไม่ไหวแล้ว มันจะไม่ให้ OC ต่อ ทำให้มัน OC ไม่เยอะเท่าไร เมื่อเทียบกับโปรแกรม OC ตัวอื่น แต่มีข้อดี คือ ความปลอดภัยครับ

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องนี้มากใช้ Riva ก็ได้ครับ

Comment

OC ใน Nvidia Control Panel ได้ด้วยเหรอครับ ทำไมผมเข้าทุกหัวข้อใน advance view แล้วยังหามะเจอเลยอะ -__-'

Comment

Originally posted by gamersoul View Post
            OC ใน Nvidia Control Panel ได้ด้วยเหรอครับ ทำไมผมเข้าทุกหัวข้อใน advance view แล้วยังหามะเจอเลยอะ -__-'
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=114893

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              ก็ไม่เชิงว่าไม่ช่วยอะไรนะครับ

OC จากไดร์เวอร์มีข้อดีอยู่อย่างหนึ่งคือ มันจะไม่ฝืนการ์ด คือถ้าไดร์เวอร์เห็นว่าการ์ดไม่ไหวแล้ว มันจะไม่ให้ OC ต่อ ทำให้มัน OC ไม่เยอะเท่าไร เมื่อเทียบกับโปรแกรม OC ตัวอื่น แต่มีข้อดี คือ ความปลอดภัยครับ

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องนี้มากใช้ Riva ก็ได้ครับ
              เห็นด้วยครับ ใช้กtการ์ดรุ่นกลางๆได้ไม่ยุ่งยาก เเละก็เมื่อใช้กะDriverรุ่นใหม่ๆไปที่ความเร็วสูงสุดที่testผ่าน เเล้วไม่ค้างด้วย บางรุ่นทำได้ไกลกว่าRivaอีกเล็กน้อย

ใครจะลองก็ไปเอาตรงนี้ก็ได้ครับ ใส่ให้ครบเเล้วมันจะโผล่ออกมาให้ลากเอง http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=134419

Comment

ก็ยังหาไม่เจออยู่ดีค้าบคุณหัวเกียร์
                เด๋วลองของคุณ mrchosit ดูก่อน
                Last edited by gamersoul; 8 Jan 2008, 22:15:29.

Comment

Working...
                X