Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องHDDหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องHDDหน่อยค่ะ

อยากถามว่า ฮาร์ดดิส 80 Gb แบบ IDE ของยี่ห้อไหนดีค่ะ แล้วเรื่องประกันของบริษัทไหนดี
    แล้ว ATA100 นี่ใช่ ฮาร์ดดิส แบบ IDE คือว่าจะไปซื้อวันนี้แล้วค่ะ
    ขอถามอีกเรื่องค่ะ ถ้าจะโอนข้อมูลจาก ฮาร์ดดิส ตัวเก่า ไป ตัวใหม่ จะต้องทำยังไงค่ะ
    รบกวนทุกท่านช่วยตอบทีนะค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

ผมว่าแล้วแต่ละคนชอบนะ IDE ส่วนตัวผมชอบ Seagate ส่วน ATA นี่ไม่เหมือน IDE นะเพราะว่า ATA ไม่ใช้สายแพเหมือน IDE ส่วนการโอนข้อมูลไปฮาร์ดดิสใหม่ ก้อสามารถcopy ทั้งลูกก้อได้ หรือไม่ก็ Ghost ทั้งลูกเลย

Comment

แนะนำ ซีเกส ครับ
      ---------------
      ATA100-133 ฮาร์ดดิส แบบ IDE ครับ
      ---------------
      เอาตัวใหม่เสียบพร้อมกับตัวเก่าแล้วโอนกันได้ครับ

Comment

seagateด้วยคนครับ ประกันเขาตั้ง5ปี

ส่วนการโอนข้อมูลนั้นผมว่าพอเสียบhddตัวใหม่แล้วลงwindowใหม่ เจ้าลูกเก่าก็เป็นhdd slaveพ่วงอีกตัวไม่ต้องโอนอะไรนี่ครับ ถ้าอยากformatก็อาจจะโอนก็ได้ ก็แค่ก็อบทำมะดำครับ

Comment

ขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบค่ะ

Comment

ATA100 กะ IDE ก็อันเดียวกันครับ

Comment

Working...
            X