Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีแรมDDR2 1 แถว อยากเพิ่มแรมอีก 1 แถว มาทำ twin ได้หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีแรมDDR2 1 แถว อยากเพิ่มแรมอีก 1 แถว มาทำ twin ได้หรือไม่

มีแรม Ram Kingmax DDR II 512/667 1 แถว อยากเพิ่มแรมอีก 1 แถว มาทำ twin ได้หรือไม่ครับ ใช้กับ M/B ASUS M2N4-SLI + SEMPRON 64 bit 3200+AM2

บอร์ดรองรับ Dual

ฉะนั้นท่านก็หา RAM ที่เหมือนกันอีกตัวมาใส่ก็ได้ครับ

Kingmax DDR II 512/667 ถ้าเป็น chip ที่เหมือนกันจะดีมากครับ

Comment

ถามอีกข้อครับ ตัวที่มีอยู่ 8 chip ถ้าผมมีตัวเลือก 8 chip กับ 16 chip ผมต้องเลือก ตัว 8 chip ใช่ไม๊ครับ
      แต่ถ้าผมใช้ 16 chip ทั้งคู่มันน่าจะกว่าหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน1 View Post
        ถามอีกข้อครับ ตัวที่มีอยู่ 8 chip ถ้าผมมีตัวเลือก 8 chip กับ 16 chip ผมต้องเลือก ตัว 8 chip ใช่ไม๊ครับ
        แต่ถ้าผมใช้ 16 chip ทั้งคู่มันน่าจะกว่าหรือเปล่าครับ
        -----------------
        เลือกให้เหมือนตัวเก่ามากที่สุดครับ ซื้อรุ่นเดียวกัีนเลยยิ่งดีครับ

Comment

Working...
        X