Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง silent hill หน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง silent hill หน่อยคะ

ภาคไหนสนุกที่สุดคะ ภาคแรกที่เป็น ps1 ใช้ emu เล่นบนคอมได้ป่าวคะ
    กราฟิกมันห่วยแบบเห็นเป็นพิกเซลๆเหมือน final fantasy 8 มั้ยคะ
    หนู๋อ่านเนื้อเรื่องในภาค 1 อเลสซาถูกแม่จับไปย่างแล้วตายรึเปล่าคะ
    ตอนดูหนังทำไมถูกป้าจับไปย่างง่ะ

ในหนังมันอิงในเกมแค่นิดหน่อยครับ ไม่ได้ยึดมาทั้งหมด
    ถ้าถามว่าภาคไหนสนุกสุด มันก็สนุกทุกภาพน่ะครับ แต่ผมเชียร์ภาค3ครับ ตัวเอกเฮเธอร์กับภาพบรรยากาศสุดแหยะ

Comment

ชอบภาค 3 ที่สุดแล้วครับ เล่นบนคอมอะ ลองหามาเล่นดูนะครับ ......

Comment

โดนไฟลวกแล้วไม่ตายแต่จำไม่ได้ว่าแม่จังไปย่างหรือโดนคนเผาไฟเพราะเป็นแม่มด เพราะยังไปรักษาตัวอยู่

ส่วนภาคสนุกที่สุดคือภาค 1 ครับ แล้วมันจะพาลสนุกไปถึงภาค 3 เพราะเป็นภาคต่อจากภาค 1 แต่หลอนสุดและกดดันที่สุดคือภาค 4 อารมณ์นักถ้ำมองอีกต่างหาก เครียดเวลาเจอผีสิงห์ในห้องตัวเองเนี่ย ทำอะไรพลาดไปฉากจบไม่สมบูรณ์อีก ส่วนภาค 2 ออกแนวรักๆใคร่ๆหน่อยเหมือนนิยาย แต่ตอนจบเศร้าดี

ส่วนหนังรอภาคต่อเนี่ย ยังไม่ได้ฆ่าซาตานเลยจะจบได้อย่างไรใจอ่อนเกินไปแล้ว

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
          โดนไฟลวกแล้วไม่ตายแต่จำไม่ได้ว่าแม่จังไปย่างหรือโดนคนเผาไฟเพราะเป็นแม่มด เพราะยังไปรักษาตัวอยู่

ส่วนภาคสนุกที่สุดคือภาค 1 ครับ แล้วมันจะพาลสนุกไปถึงภาค 3 เพราะเป็นภาคต่อจากภาค 1 แต่หลอนสุดและกดดันที่สุดคือภาค 4 อารมณ์นักถ้ำมองอีกต่างหาก เครียดเวลาเจอผีสิงห์ในห้องตัวเองเนี่ย ทำอะไรพลาดไปฉากจบไม่สมบูรณ์อีก ส่วนภาค 2 ออกแนวรักๆใคร่ๆหน่อยเหมือนนิยาย แต่ตอนจบเศร้าดี

ส่วนหนังรอภาคต่อเนี่ย ยังไม่ได้ฆ่าซาตานเลยจะจบได้อย่างไรใจอ่อนเกินไปแล้ว

ใช่ครับ คิดเหมือนกันเลย ภาคสองออกแนวรักๆลวงๆหน่อย แต่ผมเล่นไม่จบครับ เสียดายมาก
          เห็นมันเนือยๆเลยขี้เกียจเล่น แต่เห็นว่าตอนจบต้องมาฆ่าเมียตัวเองอีกรอบใช่มั้ยครับ
          (อุ๊ป.. เผลอสปอยล์รึเปล่าเนี่ย)

Comment

-*- ภาค 3 หัวหน้าตัวสุดท้ายผมเอา ปืนแก็บยิงให้มันก้มลง แล้วเอา ตุ้มยักษ์ทุบหัวมันจบอ่ะ
            นึกว่าจะมีอะไรพิเศษ ๆ ซะอีก รู้งี้เอาปืนกลสาดมั้นตั้งแต่แรกดีก่า

Comment

จำไม่ค่อยได้แหะภาค 2 รู้แต่ว่าเราพบเมียของเราอีกครั้ง และเมียก็ตาย ผู้ก็พาร่างอันไร้วิญาณของเทอกลับ

Comment

ภาค2มันมีจบหลายแบบไม่ใช่หรอคับ แบบเมียไม่ตายก็มีมั้งไม่แน่ใจ แต่ภาค3ยอมรับเลยว่าหลอนจริงๆแต่พอให้นางเอกแปลงร่างแล้วกลายเป็นเกมฮาแตกไปเลย ทำไปได้จริงๆ

Comment

อืมหลายแบบแต่มันจะมีฉากจบอยู่แบบเดียวเท่านั้นที่มันควรจะเป็น SH ทุกภาคมีฉากจบหลายแบบตลอด ยิ่งภาค 1 ถ้าจบแบบ bad นี่อย่างเศร้า ตายหมดทุกคน

Comment

ได้ข่าวว่าภาค 5 เตรียมจะออกละ

Comment

Originally posted by Shinemase View Post
                      ได้ข่าวว่าภาค 5 เตรียมจะออกละ
                      โอยยย กว่าจะออก กว่าจะพอร์ตลงพีซี รออีกนานเลย

Comment

Working...
                      X