Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อลำโพงกะซาวกาดมาไหม่ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อลำโพงกะซาวกาดมาไหม่ช่วยแนะนำทีคับ

คือผมซื้อลำโพง ตัวนี้
    http://asia.creative.com/products/pr...=16927&listby=

กะซาวด์ตัวนี้
    http://asia.creative.com/products/pr...=15855&listby=

มาอะคับ คืออยากไห้เสียงออกดีๆๆแหล่มๆๆ(ปรับเซต ตรงไหนยังไง) รบกวนผู้รู้ทีคับควรทำไงหรือต้องซื้ออะไรมาเพิ่มแนะนำทีคับ แล้วเล่น dts ได้ป่าวคับ แนะนำที(มือไหม่)อะคับ
    -/\-ขอบคุนค้าบบ

น่าจะมาปรึกษาก่อนซื้อ -*- เสียใจด้วยอย่างสุดซึ้ง

Comment

ซาวการ์ดตัวนี้เค้าไม่เล่นกันอะครับน่าจะเล่น ZS หรือ X-FI Music แจ่มกว่าเยอะ

Comment

ไม่เป็นไรคับ
        ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ก็เปลี่ยนสายสัญญาณให้เป็น สาย RCA*2 + adaptor to mini jack ก็ยังดีครับ
        ราคาซัก 2-300 น่าจะ ok คับ
        อย่าลืม burn ลำโพงหล่ะ

Comment

ใช้ไปซักพักปล่อยได้ปล่อยเลยครับ ถ้าอยากได้พวกแหลมๆใสๆ ก็Xforce5 กะ 2ZS แค่นี้ก็ฟังทั้งวันไม่เบื่อแล้วครับ ช่วงนี้ศึกษาข้อมูลไปเรื่องฟังชุดนี้ไปก่อนครับ ไม่แน่เบิร์นๆ ไปอาจจะถูกใจก็ได้ครับ

Comment

อาจจะนอกกระแส แต่ถ้าพอใจก็จบได้ครับ นอกจากอนาคตจะคันอยากเปลี่ยน

Comment

Originally posted by a12a View Post
              ใช้ไปซักพักปล่อยได้ปล่อยเลยครับ ถ้าอยากได้พวกแหลมๆใสๆ ก็Xforce5 กะ 2ZS แค่นี้ก็ฟังทั้งวันไม่เบื่อแล้วครับ ช่วงนี้ศึกษาข้อมูลไปเรื่องฟังชุดนี้ไปก่อนครับ ไม่แน่เบิร์นๆ ไปอาจจะถูกใจก็ได้ครับ

พี่ a12a พูดเหมือนมีในครอบครองแหนะ
              ขอฟังบ้างจิ
              555
              ล้อเล่นนะคร้าบ

Comment

คุณ vrthestar เล่นกล้องอยู่เหรอครับ

Comment

Originally posted by IIM View Post
                  คุณ vrthestar เล่นกล้องอยู่เหรอครับ
                  ไม่ถึงกับเล่นหรอกครับ มีบ้าง
                  แต่ชอบถ่ายรูปอ่ะคับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา ช่วงสอบอ่ะครับ
                  พรุ่งนี้สอบแล้ว มาเล่น webboard คลายเครียดแล้วเดี๋ยวไปอ่านต่อแล้วครับ

Comment

ขอบคุนก้าฟฟฟ T^T

Comment

ไม่ถึงกับเล่นหรอกครับ มีบ้าง
                      แต่ชอบถ่ายรูปอ่ะคับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา ช่วงสอบอ่ะครับ
                      พรุ่งนี้สอบแล้ว มาเล่น webboard คลายเครียดแล้วเดี๋ยวไปอ่านต่อแล้วครับ
                      ขอให้ได้เกรด ดี ดี นะครบครับ อิอิ

Comment

ดีๆ หรือ DD อ่ะครับพี่ aeromancer
                        หุหุ

Comment

ดีๆ สิ อย่าคิดมากสิ อิอิ
                          ขอให้ได้0เกรดงามๆ แล้วกันนะครับ

แล้วตอนนี้เค้ายัง แสดงเกรด เป็น A B C อยู่หรือเปล่าครับ จบนานแล้วไม่รู้เรื่องเลย

Comment

ใช่คับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                              ดีๆ สิ อย่าคิดมากสิ อิอิ
                              ขอให้ได้0เกรดงามๆ แล้วกันนะครับ

แล้วตอนนี้เค้ายัง แสดงเกรด เป็น A B C อยู่หรือเปล่าครับ จบนานแล้วไม่รู้เรื่องเลย

อิอิ ผมยังเรียนอยู่เลยพี่ *0*

Comment

Working...
                              X