Announcement

Collapse
No announcement yet.

เด็กใหม่ อยาก clock งัฟ ...... สอนหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เด็กใหม่ อยาก clock งัฟ ...... สอนหน่อย

ผม อยาก clock เครืองผม มากเลย ผมไช้

m/b Asus m2n mx
    cpu Atlon 64*2 3600+
    เเรม kinston 512*2
    การด์จอ spark 7300 gt

ไม่ทราบว่า ถ้าผม อยาก clock ต้องทำงัย ปกติเคย ลอง ทำใน bios
    เเต่วิธี เพิ่มไฟ หรือ อะรัย ต่าง มีสูตรบ้างป่าว - เเล่ะต้องไช้ software ช่วยในการ OC หรือป่าว

อยากถาม เเค่นี้ เเหล่ะคัฟ จะได้ เปนความรุ้ งิงิ

อืม เรื่องของ software นั่นส่วนมากจะใช้ในการ oc การ์ดจอครับ
    ส่วน oc cpu นั่นต้องทำใน Bios ครับ แต่รายละเอียดนั่นว่ากันอีกทีครับ

Comment

ASUS M2N-MX มันOCได้นิสสสสเดวเองหรือแทบไม่ได้เลยมั้ง

Comment

ASUS M2N-MX สุงสูดได้ 250 เองคับลองแล้วแล้วพอเปลี่ยนบอดเป็นแบบ บน 300 ยังได้เลย

Comment

เศร้าครับ M2N-MX ดันเกิน 250 ก็ไม่เสถียร แล้วครับ จุดขึ้นไปหมด

Comment

แล้วถ้าเป็น M2NPV-Vm ตัวนี้ได้มั้ยครับ อยากรู้อ๊ะ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
              ASUS M2N-MX มันOCได้นิสสสสเดวเองหรือแทบไม่ได้เลยมั้ง
              LCD ตัวนี้ ของท่าน ผมชอบ มากๆๆเลย เเต่ คุณทรัพย์ ไม่ เพียงพอ เหอๆๆๆๆ

Comment

เข้ามาเชียร์ สู้ๆนะทาเคชิ ดันไม่ไปก็ค่อยๆดัน ถ้ายังไม่ไปอีกก็ลูบไล้ๆๆๆ สุดท้ายมันจะยอมเราเองค้าบ

กระทู้มีประโยชน์ ของท่าน spellreal ลองเข้าไปดูค้าบ
                http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=59562
                Last edited by noomevo8; 14 Jan 2008, 08:08:44.

Comment

Working...
                X