Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K+E6750+OCZ2G667+8600GT สอนCLOCKทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5K+E6750+OCZ2G667+8600GT สอนCLOCKทีคับ

P5K+E6750+OCZ2G667+8600GT สอนCLOCKทีคับ เอา 3.0 ก็พอละคับ

เอา 3.0GHz น้อยไปหรือป่าวครับ บนE6750

ถ้าจะเอาเเค่ 3.0GHz ตั้งโอโต้ทั้งหมดได้เลยครับ เเล้วเพิ่ม FSB ไปเลยครับ

Comment

3.5 เลยครับปรับไม่เยอะหรอกครับ

Comment

Originally posted by NottyTo View Post
        เอา 3.0GHz น้อยไปหรือป่าวครับ บนE6750

ถ้าจะเอาเเค่ 3.0GHz ตั้งโอโต้ทั้งหมดได้เลยครับ เเล้วเพิ่ม FSB ไปเลยครับ
        ต้องเพิ่มไฟไหมคับ

Comment

ไม่ต้องเพิ่มครับ

ลากแค่นี้ไม่สะใจผม

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ไม่ต้องเพิ่มครับ

ลากแค่นี้ไม่สะใจผม
            ซัก 3.5 นี่ ซิ้งเดิมร้อนไปไหมคับ

หรือจะซื้อ 9700LED มาไส่ พอดีว่าจะซื้ออ่ะคับ

แล้ว 3.5 เนี่ยต้องปรับไรมั้ง

Comment

ซิงค์เดิมๆน่าจะเอาอยู่ครับ แต่เปลี่ยนซิงค์ดีกว่าครับ cpu ตัวนี้นิยมลาก 500*8 ครับ อิอิ

ก็ปรับไฟต่างๆครับ
              ทดแรม 1:1
              9ล9

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ซิงค์เดิมๆน่าจะเอาอยู่ครับ แต่เปลี่ยนซิงค์ดีกว่าครับ cpu ตัวนี้นิยมลาก 500*8 ครับ อิอิ

ก็ปรับไฟต่างๆครับ
                ทดแรม 1:1
                9ล9
                500*8 -*- แรงจัด
                เครื่องผมเล่น cysis ได้ป่ะ จะกระตุกไหมอ่ะ อยากเล่น

Comment

ปรับสุดกระตุกแน่นอน

Comment

Originally posted by Nattapong_AA View Post
                    P5K+E6750+OCZ2G667+8600GT สอนCLOCKทีคับ เอา 3.0 ก็พอละคับ
                    ลองทดแรมไล่หาว่าแรมวิ่งบัสเท่าไรได้
                    แล้วค่อยทด 1:1 เอามันสุดๆโล้ด

Comment

เรื่อง ไฟ สำคัญมาก แรมแต่ละ ตัว กินไฟ ไม่เท่ากัน

ของผมเวลา OC กินไฟ 2.35 (อันนี้ เพิ่ง รู้เมื่อเช้าหลังจากเข้าเน็ต เช็คดู)

มิน่าปรับแล้ว มัน ชอบ จอฟ้า ไฟมันไม่พอนี่เอง -*-

Comment

Working...
                      X