Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ร้องงิ๊ด งิ๊ด น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ร้องงิ๊ด งิ๊ด น่ะครับ

คือจากรูปเป็น PSU Tsunami 450w น่ะครับ ไฟ 12v มันอยู่ที่ 12.16 ไม่ก็ขึ้นไป 12.224 บางที อันนี้คือไม่เป็นไรไฟไม่ขาดใช่ไหมครับ แต่ทำไมผมเอา HDD มาใส่ทีไรมันจะต้องร้องงิ๊ดๆ ทุกทีเลยครับ พอมันร้อง บอร์ดผม ASUS A7V880 มันก็จะค้างตรงที่ตรวจหา HDD แบบ SATA ผมใช้โปรแกรม HD regen แสกนไป 5 ชม.ครั้งแรกเจอ BAD 9 ที่ ครั้งที่ 2 ก็เจอไป 3 ที่ คือพอดีผมเอา HDD จากที่ร้านมาลองเปลี่ยนดูที่บ้านหลายลูกแล้วเหมือนกันมันก็ร้องเหมือนกันหมด - - ผมเลยงงว่ามันเป็นที่อุปกรณ์ชิ้นไหนหรือว่าเป็นที่ HDD จริงๆอ่ะครับ
    Attached Files

อุปกรณ์ในเครื่องเยอะไหมคับ อาการเหมือนไฟไม่พอนะครัย สวิตชิ่งมันโหลดเยอะๆ ก็มีเสียงแบบนี้แหล่ะครับ

Comment

ก็มี CD1 DVD1 VGA GF6600 ใช้ไฟ 12v ด้วยอ่ะครับ กับพัดลม 1 ตัว - - "สวิตชิ่งมันโหลดเยอะๆ" มันหมายถึงอะไรเหรอครับ

Comment

ของผมก็ดังเป็นบางครั้ง
        psu delux 420 watt ฮาดดิส 1 ลูก dvd rw 1 ตัว พัดลมไม่เสียบ เปิดฝาเคส
        บางครั้งมันบูทแล้วค้าง บางครั้งก็คราง งิ๊ด ๆ ๆ แต่ยังไม่ได้ส่งเครมเลย ว่าจะส่งเครม

Comment

คือตอนนี้ผมลองเอาไฟทุกอย่างออกมาหมดแล้ว แล้วใช้สายไฟ 12v เส้นที่ใช้กับ DVD ผมต่อกับ HDD แทน ตอนนี้กลับมาใช้ได้ปกติ แบบนี้คือ PSU มันจ่ายไฟออกมาไม่พอให้แต่ละสายเหรอครับ ช่วยแนะนำ PSU ที่ราคาไม่เกิน 1500 ให้หน่อยสิครับ

Comment

ที่เคยเจอก็อาการนี้ละครับ

จ่ายไฟไม่พอ

ไปสักพัก hdd เปิดไม่ขึ้นเลย

รีบเคลมด่วน

Comment

Working...
            X