Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ใช้ไดร์เวอการ์ดจอไหน เล่นCrysis ลื่นสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ใช้ไดร์เวอการ์ดจอไหน เล่นCrysis ลื่นสุดครับ

ใช้อันไหนดีอะครับตอนนี้ใช้ 169.28 ปรับมากไม่ไหวเลยอะ

ตัวไหนก็ปรับสุดไมได้ทั้งนั้นแหละครับ ได้แค่medium การืดมานแรงไม่พอสำหรับhigh และvery high

Comment

ปรับได้ medium ก็บุญมากแล้วครับ Texture ต้อง low ด้วยซ้ำไปครับ เพราะการ์ดจอไม่ได้แรงมากอะไรนะครับ ( สำหรับ crysis นีี่ผมว่าเล่นได้ก็ดีแล้วล่ะครับ )
      ส่วน Forceware สำหรับ crysis ให้ใช้ 169.09 ขึ้นไปครับ เพราะเค้าทำมาสำหรับ crysis เลย
      อยากแนะนำ 169.21 ครับเพราะใช้อยู่ frame rate จะดรอบไปหน่อยแต่สมดุลขึ้น
      ส่วนเรื่อง 169.28 ฝรั่งเค้าว่ายังไม่เสถียรนะครับ ผมก็ไม่ได้ลองเหมือนกันครับ

Comment

Working...
      X