Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8200 กับ E6xxx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8200 กับ E6xxx

E8200 กับ E6ปxxx ตัวE8200มันแรงกว่าใช่รึเปล่าครับแล้วทำไมราคามันถึงใกล้เคียงกันอ่ะครับ
    แล้วอยากถามเกี่ยวกับฮาร์ดดิสว่า B/F 8 MB กับ B/F 16 MB มันต่างกันมากมั้ยครับแล้วbufferเนี่ยมันมีไว้ทำไมครับมีเยอะๆแล้วมันจะดีกว่ายังไงครับผู้รู้ช่วยอธิบายให้หน่อยครับขอบคุณครับ

รอผลเทส อะ

Comment

ด้วยสายการผลิตที่เล็กลง ประหยัดไฟ เย็นกว่าเดิม ส่วนแรงกว่าหรือไม่ คงต้อง.................

Comment

แล้วHDDเรื่องของฮาร์ดิวอ่ะbufferมันใช้ทำอะไรอ่ะครับแล้วมีเยอะกว่าจำเป็นรึเปล่าครับ

Comment

เย็นกว่า ก็อัดได้ไกลกว่า

Comment

จากที่เคยดูผลเทสของฮาดดิสแล้ว ถ้าบัฟมากกว่า ส่วนใหญ่จะแรงกว่า

Comment

ผลเทสระหว่าง E6850 3.0GHz (65 nm) VS. E8400 3.0GHz (45 nm) ... ไม่ถึงกับหวือหวามากครับ แต่แรงกว่าแน่นอน ... แต่ผมเชื่อว่าราคา E8400 (คาดว่าจะแพงกว่า E8200 ที่ขาย 6,520 อยู่ 12% หรือราว 7,300) จะออกมาราคาถูกกว่า E6850 (9 พันกว่า) แน่นอนครับ

ที่มา: http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...olfdale_5.html

sigpic

Comment

ผลเทสทุกตัวใหญ่ๆ ระหว่าง Conroe / Wolfdale

E6750 / E6850 กับ E8200 / E8400 / E8500 ครับ ... ถ้า Upgrade จาก E6750 ไป E8200 อาจจะไม่ได้ผลที่หวือหวาฮือฮาเท่าไร แต่ไป E8500 ผมว่าคุ้มมาก ... แต่ไม่รู้ราคา E8500 ครับ

อยู่หน้านี้เป็นต้นไป http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...olfdale_6.html

sigpic

Comment

งานนี้ตัวที่ซวยที่สุดคือ E6850 ครับ ถ้ายังขาย 9 พันกว่าก็เน่าคา Shelf แน่นอน ... ต้อง cut loss

คงได้เห็นราคา Discount ของ E6850 แน่นอนครับผม ใครยังรับ 65 nm ได้ รอสอยราคาถูกเลย

sigpic

Comment

คงใช้ 6750 ไปอีกนานเลยอะผม เพิ่งสอยมาไม่ถึง 3เดือน - -

Comment

แรงหน้าสอย ราคายังแรงอีก

Comment

ใครถือ E6 ตัวใหญ่ๆมีหนาว..

Comment

E6550 ไม่หนาวครับ ก็ปล่อยให้เป็นไปตามกลไกการตลาดนั่นแหล่ะครับ

Comment

E6550 ไม่หนาวครับ ก็ปล่อยให้เป็นไปตามกลไกการตลาดนั่นแหล่ะครับ
                            เหมื่อน กัน
                            รอ Q6xxx ค่อยสอยยยยยย

Comment

ถ้ารอได้รอ E8XXX ดีกว่าครับ
                              อีกไม่นาน

Comment

Working...
                              X