Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของคำแนะนำเรื่องwindows xp 64bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของคำแนะนำเรื่องwindows xp 64bit

Spec เครื่องของผมคือ
    1.Mainbord asus A8N-E
    2.RAM Kingmax 512*2 แท่ง
    3.Cpu Athlon64 3000+
    4.Harddisk Seagate sata2 120GB
    5.Graphic gard Asus EN6600LE
    6.DVD writer LG

อย่าทราบว่าถ้าลง windows xp 64bit ไปแล้วมันจะใช้ได้ป่าวคร๊าบ
    และมันจะเสถียรอะป่าว ช่วยบอกผมที่

Yoshiki_comsci26@hotmail.com

โอเช Work More

Comment

สเปคเครื่องผมว่าน่าจะเกิน min แล้วแหล่ะ
      อันนี้ก็คงต้องขึ้นกับว่า driver ต่างๆที่มีใช้งานได้ดีแค่ไหนแล้วม้างครับ
      เสถียรหรือเปล่าผมเองก็ยังไม่เคยแตะเลย 64bit อิๆ
      ลองยาเผื่อด้วยนะครับ อิๆ

Comment

ลองเช็คไดร์เว่อร์อุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆที่ท่านใช้ด้วยนะครับ ว่าทางผุ้ผลิตเขาออกไดร์เว่อร์แบบ 64 บิตแล้วหรือยังครับ เดี๋ยวจะใช้งานได้ไม่ครบทุกอุปกรณ์ครับ ถ้าใช้แบบ 64 บิตได้แนะนำให้ใช้ครับ ไวรัสยังมีออกมาไม่เยอะครับ ค่อนข้างเล่นเน็ตได้อย่างปลอดภัยครับ

Comment

ใช่อย่างท่าน Guru บอก

ดูโปรแกรมที่ใช้งาน ถ้าไม่มั่นใจ ให้ผมลองให้ก่อนได้ บอกชื่อโปรแกรมมา หลังไมค์ก็ได้ครับ (เพราะผมใช้อยู่ ก่อนจะ format ใหม่ ^_^)

ส่วน driver ไปหาเอง driver ที่มีปัญหามากๆ ก็คือ printer กับพวก การ์ดเฉพาะทางครับ

Comment

Working...
          X