overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: [S41] เรื่อง เสียงของ HDD ดังจิ๊ดๆ ครับ ??? - -'

OverclockZone Member ballxp's Avatar

Default [S41] เรื่อง เสียงของ HDD ดังจิ๊ดๆ ครับ ??? - -'

หลังจากไปเครม DVD WRITTER มาแล้ว ทีนี้ก็มาถึงคราวของ Harddisk แล้วล่ะครับ เมื่อสองสามวันก่อน HDD ผมมีเสียง จิ๊ดๆๆๆๆ ที่ตรง สติ๊กเกอร์ BENQ JOYBOOK ( ซ้ายของ Touch Pad )

มันจะดังทุกครั้งที่ เครื่องเปิด พัดลม ระดับ 2-3 ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า HDD มันมี พัดลมในตัวด้วยเหรอ ? พอ ความร้อนขึ้นสูงหน่อยมันก็จะดังทันทีเลย ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ เคยเป็นหรือเปล่าครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด เห็นเคยมีคนตั้งกระทู้เรื่องเสียงของ HDD ตอนแรกนั้นผมก็คิดเหมือน คนตอบท่านอื่นที่ว่า เสียงของ พัดลมหรือเปล่า? พอมาโดนเข้ากับตัวจึงทราบแล้วว่า มันไม่ใช่ เสียงพัดลมเลย มันเสียง HDD ชัดๆ เลย!!!!!!

เพื่อนๆ ลอง Check ดูนะครับ ระหว่างนี้ ผมก็จะหาข้อมูลเพิ่มเติม ว่ามันเป็นเพราะอะไร รวมทั้งอาจจะโทรไปสอบถาม 0 ด้วยครับ แล้วจะมารายงานผลให้ทราบอีกที

ระหว่างนี้ ถ้าเพื่อนท่านใด มีปัญหา หรือ ประสบการ์ณ ก็มา Share หรือช่วยผมหน่อยนะครับผม

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

HDD อยู่ตรงที่รองมือทางขวาครับ

OverclockZone Member ballxp's Avatar

งั้นมันเสียงอะไรกันน้อ = =' มันอยู่ตรง สติกเกอรืแปะเลยล่ะครับ ตรงนั้นเป็น อุปกรณ์อะไรหรือครับ? ทำไมมัเสียง จิ๊ดๆได้ล่ะเนี่ย

OverclockZone Member 200sx's Avatar
    มหาชัย สมุทรสาคร พระราม 2

สวิตชิ่งไฮโวลต์ของแบล็คไลท์จอแอลซีดีหรือป่าวคับ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

HP ของผมก็เป็นครับ

จะเป็นตอนใช้แบต

จิ๊ดๆ

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

Quote Originally Posted by Sippaphas View Post
    HP ของผมก็เป็นครับ

จะเป็นตอนใช้แบต

จิ๊ดๆ
    เป็นเหมียนกัล เอิ๊กๆ

OverclockZone Member my-door's Avatar

ของผม compaq ทำงานได้เงียบกริบเลยท่าน

ทำไม กลายเป็นเครื่อง รุ่นอื่น หมดเลย compare cross brand แล้ว ^_^

สงสัย มันจะเป็นพัดลมอะไรมั้งเนี่ย เพราะ ถ้าเครื่องไม่ร้อนมันก็ไม่ดังนะครับ

OverclockZone Member leenaja's Avatar

ของนู๋ ดัง จี๊ดๆด้านขวามือค่ะ
    ตอนลองเครื่องที่1000ทิพไม่ได้ยินเลย(ก็ที่พันทิพเสียงมันดังซะขนาดนั้น)

ไม่ว่าจะเสียบปลั๊กหรือไม่เสียบก็ดังค่ะ ท่าทางจะเป็นเสียงของHDD จิงๆ
    เช็ค BAD ก็ไม่มี ไม่รุ้ว่าเป็นด้วยเหตุใดเหมือนกัน

ตอนนี้ยังต้องใช้ทำงานอยู่ เลยยังไม่ได้ยกไปถามศูนย์(ว่าของเราดังเกินมาตรฐานหรือเปล่า)
    เลยนี้เลยแก้ไขด้วยการใส่หูฟังฟังเพลงกลบเสียงHDD มันไปซะเลย

เหอๆๆ

OverclockZone Member widya's Avatar

ของผมก็ดัง แต่ไม่วอรี่ เปิดเพลงดังๆ กลบเสียงฮาร์ดดิสซะเลย

ทำไมผมเป็นด้านซ้ายอะ ด้านขวาผมเงียบปกตินะครับ หรือว่า ของผมรุ่นพิเศษ HDD อยู่ด้านซ้าย ฮ่าๆๆๆ เหมือนหัวใจของคน

OverclockZone Member SuKy's Avatar

ผมก็จี๊ดครับ ตอนที่เสียบที่ชาร์จแล้วเอาเท้าเปล่าวางพื้น พอแตะโน๊ตบุ๊คแล้วจี๊ดถึงกึ๋นเลย

OverclockZone Member sengkaew's Avatar

Dell Vostro 1400 ก็เป็นครับถามเพื่อนมาแล้วรุ่นเดียวกันเสป็คเดียวกันสั่งวันเดียวกันก็ดังครับ คิดว่าคงปกติ เพราะไม่มีปัญหาในการใช้งาน Harddish ที่ติด Dell ตัวนี้มาเป็นของ Seagate ครับ

Bookmarks

Bookmarks