overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: แนะนำ มือถือ ตระกูลSE ทีครับ

OverclockZone Member roken's Avatar

Default แนะนำ มือถือ ตระกูลSE ทีครับ

คือ มาถามให้เพื่อนอ่ะครับ ช่วย แนะนำให้ที
    ในตระกูล SE ที่คุ้มค่า ที่สุดอ่ะครับ ไม่เน้นไปด้านใดด้านหนึ่งมาก+อาจมีดีไซ เล็กน้อยอ่ะครับ

OverclockZone Member roken's Avatar

มีใครรุ ราคา K850i มือ1กับมือ2 บ้างงับ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

K850i เปิดมา ประมาณ 19XXX นะฮะ
    แต่ว่า ตอนนี้น่าจะลงแล้วล่ะ
    เพราะ Samsung กะ LG
    รุ่นที่เป็นกล้อง 5 ล้านเหมือนกัน (จำชื่อรุ่นไม่ได้ - -")
    ปรับราคาลงมาเหลือ 15XXX กะ 17XXX เอง
    ผมว่าน่าจะปรับลงมาตามๆกันนะ - -"

OverclockZone Member junkyjoke's Avatar

ถ้าบอกงบด้วยจะดีมากครับ

ถ้าผมคิดว่าคุ้มนะครับ

ถ้าจะเน้นถ่ายภาพก็ k790i ไม่ก็ k810 เลยครับ แต่สองตัวนี้จะเริ่มหายากหน่อยนะครับ ถ้าจะซื้อก็รีบซื้อเถอะครับ ที่ผมไม่แนะนำ k850 เพราะผมคิดว่าภาพถ่ายธรรมดามาก เมื่อเทียบกับราคา ซึ่งน่าจะเป็นผลมาจากเฟิร์มแวร์ยังไม่สมบูรณ์เต็มที่

ถ้าจะเน้นฟังเพลง ก็ มีหลายรุ่นครับ W910 W580 พวกนี้เป็นสไลด์ครับ แต่ถ้าไม่ชอบสไลด์ก็ W810 w610 ครับ สองตัวนี้กล้องมีออโต้โฟกัสซะด้วย ถ่ายภาพแจ่มมากครับ

OverclockZone Member baroz's Avatar

w610i ครับ ครบเครื่อง และสวย

ราคาอยู่ 7000-8500

OverclockZone Member gnalkhod's Avatar

ดูงบแล้วก็เรื่องการใช้งานเป็นหลักครับ
    อย่างผมเนี่ยตอนแรกซื้อw810i กะว่าจะใช้ฟังเพลงด้วย แต่ท้ายที่สุดก็ไม่ได้ใช้ฟังเพลง หันไปใช้mp3 playerแทนครับ ผมว่าเสียงมันยังต่างกันพอสมควรครับ แต่ก็อยู่ในระดับที่ดีเมื่อเทียบกับมือถือยี่ห้ออื่นๆครับ

OverclockZone Member

ไม่แนะนำ k850 ครับ F/W ยังไม่ดี

ถ้าจะเอามือถือที่เน้นถายรูปแนะนำเป็น k790/k810 อ่ะครับ

ส่วนตัวผมใช้ k810 อยู่ครับ ถูกใจ ^^

OverclockZone Member โอชิน's Avatar
    OCZ พ่อค้าหน้าเลือด

ผมใช้ k790 อยู่ครับ

ท่าจะเอามาฟังเพลงก็เล่นพวก w ถ่ายรูปก็ k

OverclockZone Member BOBZAA's Avatar

แนะนำที่เน้นฟังเพลงหน่อยครับ งบหมื่นต้นๆ

w610i แหร่ะคัฟ walkman 2.0 แสดงปกอัลบั้มได้ เสียแค่ลำโพงในเครื่องห่วย

ไม่ถึงหมื่น(ประมาน 7000-9000 แล้วแต่ 0) แต่ว่า ขอ + เมม M2 ซัก 1ไม่ก้อ 2 gb ไปอีกประมาน 2000 แล้วกันนะคัฟ ถ้าอยากดีๆ ก้อลองหาหุฟังดีๆซักอัน creative zen แบบ in ear หรือ philip ซักตัวก้อได้คัฟ ไม่แพงด้วย ปามาน 1000-1500 บาทเท่านั้น

ปล. หุฟัง 2 ยี่ห้อข้างต้นถนอมๆหน่อยนะคัฟ อย่าใส่ไปเดินไป (ยังไงใส่ไปเดินไปก้ออันตราย + ได้ยินเสียงเสียดสีอยุระ) เพราะว่ามันขาดได้ง่ายว่าของ sony ที่แถมเยอะเลย

ปปล. ทำไมต้อง sony? ผนก้อชอบโซนี่นะ แต่มันมีรุ่นคุ้มค่ากว่า แร้วก้อเสียงดีกว่า อย่าง nokia 5310 / 5610 จาก gsmarena บอกว่าให้เสียงเกือบเท่า iphone อีก แถมให้ค่า soundstage สูงกว่า iphone ด้วยซ้ำ (แต่ streo cross talk น้อยกว่า)

แต่ อ่านะ ผมก้อใช้ sony

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ผมว่า k790i น่าเล่นมากครับ แม้จะเก่าไล้ว แต่เชื่อเถอะครับว่าแจ่ม กล้อง+เพลง ไร้ที่ติ

OverclockZone Member watra's Avatar

ผมชอบ ตระกูลน้องพีนะครับ ปากกาจิ้มมมมม ของ se เค้าก็อ hiso มาตั้งแต่ p900 910 990 และตอนนี้ p1i ราคา15900

OverclockZone Member Fon589's Avatar

เข้า web ตามรูป Avatar ผมดูได้เลยคับ เพื่อนๆคอยให้คำตอบเพียบ ^^"

OverclockZone Member BOBZAA's Avatar

w810i เป็นไงบ้างครับ

OverclockZone Member dexpunk007's Avatar

^
    ^^^

^^^
    ^
    ^
    ^^

k810i

ผมใช้อยุ่ครับถือว่าokเลยนะครับตามความคิดของม(ของใครก็ว่าของของคนนั้นดีแหละเนอะ)
    ผมก็มาบอกคร่าวๆละกันนะครับ เพราะบ้านผมพี่น้อง5คน ใช้SEทั้งบ้านเลยจ้า

เรื่องเสียง จัดให้ระดับกลางนะเพราะมันดีไปทางกล้อง
    เรื่องกล้องถือวว่าชัดมาก3.2ล้าน+กับcybershotของsonyไปอีก เทียบ5ล้านบางรุ่น k810นี่จะดีกว่าอีก

w580i ไม่รุพิมถูกมั้ยนะครับอันนี้พี่ใช้ เสียถือว่าดีเทียบเท่า w550i เร่นแต่ก่อนนู้เลยเพราะstreo ทั้งคู่

w810i นี่น้องใช้รวมๆแล้วกลางๆครับแต่ผมว่าdesign เฉยๆอะไม่รุสินะ เรื่องเสียงถือว่าปรับห้ดังได้มากไม่ได้เหมือน ข้างบน แต่อวว่าok ทั้งราคาด้วยครับ

พี่คนโตซื้อปล์มอะแต่ไม่ค่อยได้เจอเค้าเลยไม่รุว่ามันดีมั้ยอะครับ

จบข่าวเด้อมีอะไรสอบถามได้ครับ

หา w810i มือ 2 สิครับ ผมว่ามันครบเครื่องในราคาที่เหมาะเจาะมากนะครับ 4000-4500

w850i ก็เยี่ยมและสวย ด้วยระบบ walkman 2.0 หม่สุดของ SE (รึป่าวหว่า) ตัวนี้ option ที่โดนตัดออกไปคือ Auto Focus แต่ดีไซน์เยี่ยมด้วยระบบสไลด์ มือ2 ก็ 4500-5000 มั้ง

ถ้าจะเอารุ่นใหม่หน่อยก็คง w610i ก็คุ้มค่าเหมือนกันครับ

Bookmarks

Bookmarks