Announcement

Collapse
No announcement yet.

O หรือ X =ON สำหรัการเซ็ทสวิทช ของเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• O หรือ X =ON สำหรัการเซ็ทสวิทช ของเมนบอร์ด

สวิทชที่มีไว้ปรับ BUS และตัวคูณ CPU ที่สวิทช จะเขียนON ไว้ที่ด้านบนอย่างเดียว แล้วทีนี้ที่เมนบอร์ด จะบอกให้เซ็ทให้เซ็ทค่าเป็น O กับ X อย่างรู้ว่า O หรือ X =ON
    คิดว่า O=ON เป็นบอร์ดรุ่นเก่าครับ ลืมๆ ไม่มั่นใจ
    Last edited by hornetpc719; 13 Nov 2006, 13:19:29.

ดิฟสวิทย์ ของเมนบอร์ด ส่วนมาก 0 จะเป็น ON แต่ไม่ทุกตัวนะครับ อย่างไงดูคู่มือเป็นหลับนะครับ

Comment

Working...
    X