overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 21 to 40 of 95
    OverclockZone Member Geil's Avatar

ชอบ HDD Condo อ่ะ (ตั้งชื่อเองเลย ฮาๆๆ ไม่ว่ากันนะ)

น่าจะมีรูป back of house บ้างนะ อยากเห็น

seklosoja's Avatar
    Rayong ระยองครับ

สวยมากครับ คารว 1จอก แต่ระวัง หนู ,มด,แมลงสาป , จิ่งจก นะครับ

OverclockZone Member routine2000's Avatar

Quote Originally Posted by tumna2552 View Post
    สวยได้ใจเลย อยากทำมั่งจังแต่บ้านฝุ่นเยอะ
    บ้านผมก็ฝุ่นเยอะครับ บ้านติดถนนใหญ่ อาศัยปัดบ่อยๆครับ
    Quote Originally Posted by Geil View Post
    ชอบ HDD Condo อ่ะ (ตั้งชื่อเองเลย ฮาๆๆ ไม่ว่ากันนะ)

น่าจะมีรูป back of house บ้างนะ อยากเห็น
    ไม่ว่ากันครับ ขอบคุณที่ช่วยตั้งชื่อ
    ด้านหลังผมไม่ได้เก็บงาน (ยังไม่ได้แปะสติกเกอร์ ไม่สวยเลยไม่ได้ถ่าย)
    เอาไว้สวยแล้วจะเอามาโชว์ครับ
    Quote Originally Posted by seklosoja View Post
    สวยมากครับ คารว 1จอก แต่ระวัง หนู ,มด,แมลงสาป , จิ่งจก นะครับ
    ขอบคุณครับ จอกเดียวไม่ทันมาว ขอหลายๆได้มะครับ
    หนู แมลงสาบ จิ้งจก ไม่กลัวครับ ห้องผมไม่มี
    กลัวอย่างเดียวครับ มด เคยโดนมดเข้าไปทำรังในฮาร์ดดิส
    ตอนนั้นอยู่ในช่วงหน้าหนาว ผมโหลดบิตทิ้งไว้ครับ
    ฮาร์ดดิสผมมันเลยอุ่นๆ สงสัยมันคงชอบ
    แต่ฮาร์ดดิสผมพังครับ หนังหายเกลี้ยง
    รูเล็กนิสเดียวยังเข้าไปได้ เชื่อมันเลย
    หลังจากวันนั้น "มด" เป็นอะไรที่ผมกลัวที่สุดเลยละครับ
    (เคสไหนก็กันมดไม่ได้เชื่อผมเถอะครับ)

OverclockZone Member nprohero's Avatar
    อ.เมือง จ.เชียงราย

สวยดีคับ ดูสบายตาดี

OverclockZone Member yoyoos's Avatar
    ต.หน้าเมือง อ.เมือง 8ริ้ว 2400

สวยครับนี่ไงฝีมือคนไทยก็ไม่แพ้ชาติอื่น

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

สุดยอด

เคส ของท่านสวยดีคับ แต่ เคส ultimate stringer ของผมสุดยอดกว่าคับ5555gggggggggggg.jpg

OverclockZone Member Geil's Avatar

^
    ^
    ขอรูปใหญ่หน่อยท่าน อยากเห็นเหมือนกัน

OverclockZone Member mottowa's Avatar

Quote Originally Posted by routine2000 View Post
    Silent Case (By Thailand Hand Made)

(ชื่อจะไปซ้ำของใครบ้างรึเปล่าน้อ)
    ทำไว้นานแล้ว อยากเอามาโชว์บ้างแต่ เพิ่งว่างเข้าบอร์ด

ขอเล่าเรื่องซะหน่อยได้ไหมครับ (ไม่ยาวหรอก ทนอ่านหน่อยนะ อิอิ)
    ดูจากภาพเลยละกัน เด๋วจะอธิบายตามภาพครับ
    ผมเป็นคนชอบความเป็นระเบียบเรียบร้อย เคสเก่าผมจึงวางแบบในรูปครับ
    ความชอบส่วนตัว ผมว่าผมวางแบบนี้ดูไม่เกะกะดี
    แต่ข้อเสียคือ ใช้งาน DRIVE DVD ลำบากครับ

เสียดายระหว่างทำผมไม่ได้ถ่ายรูปขั้นตอนระหว่างทำ
    ผมใช้เวลาประมาณ 7 วันครับ ไม่ค่อยว่างเพราะงานเยอะ
    ด้วยความสัตย์จริง บางคนคงคิดว่าผมเลียนแบบเค้ามา
    แต่ผมคิดก่อนที่จะไปเจอ THERMALTAKE LEVEL 10 นะ

พอผมเจอ *0* พระจ้าวจอร์จ งามแท้ๆ แต่ก็แพงจิงๆ
    ราคาหน้าเวปเจได 19900 บาท http://www.jedicool.com
    แต่ตอนที่คิดไว้แล้วไปเจอ THERMALTAKE LEVEL 10 ผมยังไม่ได้ทำเคสครับ
    ดีใจมากที่เห็นเคสที่คลายกับที่ผมกำลังจะทำ
    ผมจึงได้ศึกษาแล้วนำมาประยุกต์ใช้ในแบบของผมต่อไป

คอนเซ็ปของผมคือจะวางแนวตั้งชิดผนัง แต่จะให้ไดร์ฟ DVD หันออกมาจากกำแพง
    ไม่อยากให้เมนบอร์ดวางแนวราบเพราะไม่อยากให้ฝุ่นลงเมนบอร์ดเยอะ (ทำความสะอาดยาก)
    และอยากเปลือยเคสให้โล่งที่สุด เพราะไม่อยากใช้พัดลมเยอะ (เน้นความเงียบ)
    และไม่ใช้พัดลมที่มีแสง เพราะเคสผมวางข้างๆจอ เวลาผมดูหนังมันรบกวนสายตา

คอมผมใช้ดูหนัง HD ด้วย แต่ผมใช้การ์ดจอออนบอร์ดนะครับ
    ผมว่าผมดูมันก็ไม่กระตุกนะครับ (ไฟล์หนังไม่โหดมากนะ อิอิ)
    (เด๋วนี้เลิกเล่นเกมส์แล้วเลยไม่ต้องการความแรงมากมาย การ์ดจอเลยตัดออกไปได้)

มีความคิดว่าจะทำเป็นแบบแขวนผนังดีมั้ย สุดท้ายมาจบที่วางบนโต๊ะ
    (กลัวว่าถ้าเกิดต้องย้ายที่แล้วจะไม่มีที่แขวน เพราะถ้าแขวนจะไม่ทำฐานสำหรับตั้ง)

งานเก็บสายผมเป็นยังไงบ้างครับพอใช้ได้มั้ยครับ

เกือบพลาดครับ สายจาก PSU เกือบไปเสียบบอร์ดไม่ถึง
    (เฉียดจะต้องเสียตังซื้อสายต่อซะแล้ว แฮ่ๆๆ)

ทีแรกว่าจะไม่ใส่ Back Panel เพราะว่าใช้การ์ดจอออนบอร์ด
    (แต่เผื่ออนาคต ใส่ไว้หน่อย กันพลาด ขี้เกียจมาทำใหม่)

TOP VIEW ครับ มีการเจาะ PSU เพื่อ ยึดสกรูกันโคลง อีก1ตัว

PSU Enermax EG465V-PD อีก3วันหมดประกันพอดี เลยจับมาทำสี แล้วก็เจาะยึดสกรู

ขายึด Harddisk & DVD Rom ทำจากอลูมิเนียมฉาก อบสีดำจากโรงงาน (ถ้าพ่นเองสีลอกง่าย)
    ทำจากอลูมิเนียม ช่วยระบายความร้อนได้ดี น้ำหนักเบา แต่แพงมากครับ
    ผมซื้อมาทั้งเส้น 6 เมตร ใช้ไป 4.5 เมตร (เค้าไม่แบ่งขาย)
    ถ้าสีธรรมดา ถูกกว่าเยอะเลยครับ สีดำแพงกว่าเท่าตัว ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ 600 บาทครับ

เป็นไงบ้างครับ Air Flow ดีไหมครับ เย็นๆแบบไม่ต้องใช้พัดลม

เน้นทำความสะอาดง่ายครับ หมดปัญหาเรื่องขี้ฝุ่นจับ
    คอมของคุณจะสะอาดตลอดเวลา (ถ้าไม่ขี้เกียจปัดฝุ่น)
    ไม้ปัดขนไก่ผมไว้ใกล้ๆคอมเลยครับ ปัดได้ทั้งเคสนะคร๊าฟ

อันนี้รูปยืนยันว่าผมทำเองจิงๆไม่ได้ไปเอารูปคนอื่นมามั่วครับ

สงสัย ถามได้นะครับ เผื่อเพื่อนๆอยากจะทำบ้าง ถ้าว่างจะมาตอบคร๊าฟ
    (แก้ไขรูปใส่ลายน้ำเข้าไปหน่อยเผื่อบ้านอื่นเอาไปโชว์จะได้โปรโมทบ้านของเราไปในตัว)
    เปลือยอย่างเป็นระเบียบ

OverclockZone Member Jackyzaaa's Avatar
    081-9173690 แจ๊ค บางนา ซีคอน รถไฟฟ้า ประเวศ

Quote Originally Posted by mottowa View Post
    ท่านจะเอารูปทั้งหมดมาด้วยทำไมนี่ เหอๆ

ดันต่อไปครับให้คนอื่นเห็นว่า มันสวยขนาดไหน อิอิ

OverclockZone Member 5558555's Avatar

โห ชอบเลยอะครับ เห็นแล้วอยาก เปลือย มั่งแล้วเนี่ย

OverclockZone Member routine2000's Avatar

Quote Originally Posted by taanginter View Post
    เคส ของท่านสวยดีคับ แต่ เคส ultimate stringer ของผมสุดยอดกว่าคับ5555gggggggggggg.jpg
    เท่ดีครับท่าน ขอชมแบบเต็มๆหน่อย นะๆๆ
    Quote Originally Posted by Geil View Post
    ^ ^ขอรูปใหญ่หน่อยท่าน อยากเห็นเหมือนกัน
    รอดูด้วยคนครับ
    Quote Originally Posted by wikorn View Post
    สุดยอด
    ขอบคุณครับสำหรับคำชม
    Quote Originally Posted by yoyoos View Post
    สวยครับนี่ไงฝีมือคนไทยก็ไม่แพ้ชาติอื่น
    ครับผม ลองดูครับถ้าว่างๆทำเล่นๆมาดูซักตัวครับ
    Quote Originally Posted by nprohero View Post
    สวยดีคับ ดูสบายตาดี
    ขอบคุณมากครับ ผมก็ชอบ แบบนี้แหละครับ สบายๆ
    Quote Originally Posted by mottowa View Post
    เปลือย อย่างเป็นระเบียบ (ชอบคำนี้ครับ กดไลค์ๆๆ)
    Quote Originally Posted by Jackyzaaa View Post
    ท่านจะเอารูปทั้งหมดมาด้วยทำไมนี่ เหอๆ

ดันต่อไปครับให้คนอื่นเห็นว่า มันสวยขนาดไหน อิอิ
    ขอบคุณครับท่านแจ็ค
    Quote Originally Posted by 5558555 View Post
    โห ชอบเลยอะครับ เห็นแล้วอยาก เปลือย มั่งแล้วเนี่ย
    ลองกลับมาแก้ผ้าดูครับ อากาศเย็นดีนะ อิอิอิ ^ ^

OverclockZone Member Kanano's Avatar

เมพ ขิงๆ ผมว่าทำขาย ท่าทางจะเวิค
    Last edited by Kanano; 23 Aug 2011 at 12:21:57.

OverclockZone Member Top_kung's Avatar
    อ้อมน้อย สาย 4-5 นครปฐม TEL 085-378-2370

OHO!!!...แม่เจ้า คนแบบนี้แหละที่หามานาน นี่มันคือ ศาสตร์ และ ศิลป์ โดยแท้

บอกได้คำเดียวว่า " คารวะ ฮ่องเต้ " จริงๆ

ibcbet ซีรีย์เกาหลี หนังใหม่

นับถือ...นับถือ

OverclockZone Member HaNoom's Avatar

ชอบมากครับ ขอชมจากใจจริงๆ

ชอบตรงทำความสะอาดง่าย

OverclockZone Member meo95's Avatar

เยื่ยมมากครับ ก่อนเปิดเครื่อง ไงก็อย่าลืมเช็ค HD ว่ามันอยู่ครบไหม อิอิ

OverclockZone Member smileidea's Avatar

เจ๋งว่ะ สุดยอด

progressive's Avatar

เท่และลงตัวมากๆ ชอบครับ

OverclockZone Member onilucifer's Avatar
    โคราช > ฮากาตะ, ฟุคุโอกะ

สวยๆ ชอบที่มันทำความสะอาดง่ายนี่หล่ะ ปัดฝุ่นได้หมด และทำได้ทันที ของผมกว่าจะทำความสะอาดได้ปาไปครึ่งวัน ด้านหลังอ่ะคับท่านใส่อะไรเข้าไปทำไมรับน้ำหนักได้ขนาดนั้นHDDกี่ลูกเข้าไปแล้ว

รวมแล้ว HDD ท่านกี่ TB ครับ เป็นแถวเชียว สงสัยหนังเยอะ คอหนังเหมือนกัน 555

Page 2 of 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks