overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 41 to 60 of 95
    OverclockZone Member X-ZaR's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร

สวยมากครับ ทำเอง คงภูมิใจในผลงานไม่ใช่น้อย

ว่าแต่ไม่มีพัดลมเลยนี่ ห้องแอร์หรือเปล่าครับ แล้ว HDD กี่องศาหรอครับ

OverclockZone Member kunghaha's Avatar

สวยมาก ความคิดดีครับ น่าทำขายนะ ^^

OverclockZone Member routine2000's Avatar

Quote Originally Posted by Kanano View Post
    เมพ ขิงๆ ผมว่าทำขาย ท่าทางจะเวิค
    ขอบคุณครับ อยากทำขายเหมือนกัน แต่ยังไม่พร้อมครับ
    Quote Originally Posted by Top_kung View Post
    OHO!!!...แม่เจ้า คนแบบนี้แหละที่หามานาน นี่มันคือ ศาสตร์ และ ศิลป์ โดยแท้

บอกได้คำเดียวว่า " คารวะ ฮ่องเต้ " จริงๆ

ibcbet ซีรีย์เกาหลี หนังใหม่

นับถือ...นับถือ
    ขอบคุณครับ ชมซะผมเขิลเลย ไม่ต้องถึงกับคาราวะหรอกนะครับ
    Quote Originally Posted by HaNoom View Post
    ชอบมากครับ ขอชมจากใจจริงๆ

ชอบตรงทำความสะอาดง่าย
    ผมก็ชอบตรงทำความสะอาดง่ายมากที่สุด ใช้เวลาปัดฝุ่นไม่เกิน 1 นาทีก็สะอาดแล้วครับ
    Quote Originally Posted by meo95 View Post
    เยื่ยมมากครับ ก่อนเปิดเครื่อง ไงก็อย่าลืมเช็ค HD ว่ามันอยู่ครบไหม อิอิ
    ผมต้องระวังพี่ meo95 ใช่ไหมครับ อิอิอิ
    Quote Originally Posted by smileidea View Post
    เจ๋งว่ะ สุดยอด
    ขอบคุณครับสำหรับคำชม
    Quote Originally Posted by progressive View Post
    เท่และลงตัวมากๆ ชอบครับ
    ขอบคุณคร๊าฟ คำชมถือว่าเ
    Quote Originally Posted by onilucifer View Post
    สวยๆ ชอบที่มันทำความสะอาดง่ายนี่หล่ะ ปัดฝุ่นได้หมด และทำได้ทันที ของผมกว่าจะทำความสะอาดได้ปาไปครึ่งวัน ด้านหลังอ่ะคับท่านใส่อะไรเข้าไปทำไมรับน้ำหนักได้ขนาดนั้นHDDกี่ลูกเข้าไปแล้ว
    "ปัดฝุ่นได้หมด และทำได้ทันที" ชอบคำนี้จัง
    ผมทำจากไม้อัดหนา 15 มิล ครับ (รวมแผ่นลามิเนตแล้ว)
    เคสตัวนี้แค่เคสเปล่าๆก็หนักมากแล้วละครับ ไม้อัดมันหนักจิงๆครับ
    โต๊ะที่วางต้องออกแบบให้รับน้ำหนักได้เยอะๆ
    โต๊ะที่วางเคสผมก็ใช้ไม้ตัวเดียวกับที่ทำเคสนี่แหละครับ
    (ออกแบบมาให้เก็บสายไว้ด้านหลังโต๊ะได้ ไม่รก)
    (ขึ้นไปยืนได้เลยละครับไม่แอ่นแน่นอน)
    เด๋วจะเอารูปมาลงให้อีกนะครับ ถ่ายด้านหลังมาแล้วด้วย
    Quote Originally Posted by UNCENSORED View Post
    รวมแล้ว HDD ท่านกี่ TB ครับ เป็นแถวเชียว สงสัยหนังเยอะ คอหนังเหมือนกัน 555
    ตอนนี้ 500GB + 1TB +2TB +2TB +2TB หนังเยอะเหมือนกันครับ โหลดมาเพราะบ้าเก็บ (แต่ไม่ว่างดู ไม่รู้จะโหลดมาเพื่ออะไร)
    Quote Originally Posted by X-ZaR View Post
    สวยมากครับ ทำเอง คงภูมิใจในผลงานไม่ใช่น้อย

ว่าแต่ไม่มีพัดลมเลยนี่ ห้องแอร์หรือเปล่าครับ แล้ว HDD กี่องศาหรอครับ
    ห้องไม่มีแอร์ครับ ไม่เคยไม่แอร์
    ผมไม่ได้โอเว่อร์คล็อกแล้วละครับ
    ผมแก่แล้วไม่เน้นแรงครับ
    แค่เล่นเน็ต + ทำงาน + กราฟฟิคบ้างเล็กน้อย + ออโต้แคทก็ใช้งานแค่พื้นๆ
    เด๋วว่างจะเอาอุณหภมิมาลงให้ดูนะครับ (ติดไว้ก่อน)
    Quote Originally Posted by kunghaha View Post
    สวยมาก ความคิดดีครับ น่าทำขายนะ ^^
    ขอบคุณครับ ไว้ทำขายเมื่อไหร่ มาอุดหนุนด้วยนะครับ อิอิ

OverclockZone Member mikies123's Avatar
    แฟชั่นไอซ์แลนด์ ชั้น3 , รามอินทรา,นวม

ผมก็คิดจะทำแบบนี้เหมือนกันนะเนี่ย

OverclockZone Member routine2000's Avatar

Quote Originally Posted by mikies123 View Post
    ผมก็คิดจะทำแบบนี้เหมือนกันนะเนี่ย
    ทำเสร็จแล้วเอามาโชว์บ้างนะคร๊าฟ ^ ^

OverclockZone Member

แนวนี้ครับ อยากทำบ้างแต่สถานทีผมอยู่ไม่เอื้ออำนวย

งั้นก็ดัดแปลงให้เข้ากับสถานที่ของท่านสิครับ ^ ^

ถามนะครับ ไม่รุ้จิงๆ สายที่ต่อกับจออ่ะคับ HDMI หรอคับ แล้วถ้าเราจะเอาทีวี LCD มาเปนจอคอมด้วยต่อกับเคเบิลด้วยงี้ ใช้รวมกันด้วยได้ป่าวคับ

แล้วโตะวางคอมเนี่ย ทำเองหรอคับ ซื้อวัสดุมาจากไหนเอ่ย ชอบมากเลยคับ

OverclockZone Member ตัวกินเป็ด's Avatar

พี่ ถ้าผมขอไปเลียนเเบบมาลงมั่งนี่ ได้ป่าว T T ชอบตรงอัดหนังได้เยอะเนี่ยเเระ ชอบมากเรย
    Last edited by ตัวกินเป็ด; 21 Aug 2015 at 04:53:16.

OverclockZone Member ChaiNi's Avatar

สวยครับ...ข้าน้อยขอคาราวะ 1 จอก

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

LV10 เวอชั่นภูทร 555 สุดเท้าครับ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    ผมชอบกระทู้นี้น๊ะ นานๆเจอที ที่มีคำอธิบายที่มาที่ไป แรงบัลดาลใจ ไม่ใช่มาแป๊ะๆไม่พิมพ์ไรมาบ้างเลย

เคสสวยลงตัวดีมากครับ ใ้ช้วัสดุอะไรครับ ด้านหลัง+ฐาน

นี่ถ้ามีภาพตอนทำด้วยนี่ สุดยอดเลยครับ ชอบๆ
    ว้า... ผมเลยไม่กล้าเอามาแปะเลยอ่ะ

OverclockZone Member Mr.balloon's Avatar
    พันธุมตินคร ล้านนา 089.997.8775 / 085.865.1687

ไอเดียร์ เยี่ยมมากๆ ครับ

ที่สำคัญ ดูสวย Modern ... มากๆ ...

Quote Originally Posted by Mr.balloon View Post
    ไอเดียร์ เยี่ยมมากๆ ครับ

ที่สำคัญ ดูสวย Modern ... มากๆ ...
    ขอบคุณคร๊าฟ ผมก็พยายามทำให้มันดูโมเดินๆอ่ะครับจะได้ไม่ตกเทรน อิอิอิ
    Quote Originally Posted by Merfo View Post
    ว้า... ผมเลยไม่กล้าเอามาแปะเลยอ่ะ
    ไม่เป็นไรหรอกครับ เอามาให้ยลโฉมบ้างนะ
    Quote Originally Posted by monkeypond View Post
    LV10 เวอชั่นภูทร 555 สุดเท้าครับ
    LV10 Version ภูธร 555 ขอบคุณครับที่ช่วยตั้งชื่อ อิอิอิ
    Quote Originally Posted by ChaiNi View Post
    สวยครับ...ข้าน้อยขอคาราวะ 1 จอก
    ขอบคุณครับ ผมขอดื่มตามอีก 10 จอก (เด๋วไม่มาว)
    Quote Originally Posted by ตัวกินเป็ด View Post
    พี่ ถ้าผมขอไปเลียนเเบบมาลงมั่งนี่ ได้ป่าว T T ชอบตรงอัดหนังโป๊ได้เยอะเนี่ยเเระ ชอบมากเรย
    ตามสบายเรยครับ หนังชมพูเยอะก็แบ่งๆเพื่อนบ้างนะ อิอิ
    Quote Originally Posted by AUN-sk View Post
    แล้วโตะวางคอมเนี่ย ทำเองหรอคับ ซื้อวัสดุมาจากไหนเอ่ย ชอบมากเลยคับ
    โต๊ะวางคอมทำเองครับแต่ไม้ผมได้มาจากโรงงานที่รับทำเฟอร์นิเจอร์อ่ะครับ
    ไม้ได้มาฟรี โรงงานนี้เค้าทำเคาท์เตอร์เก็บตังให้ร้าน 7-11
    ผมก็ไม่รู้ว่าจะหาซื้อไหนได้ ขอโทดด้วยจิงๆครับ
    เป็นไม่อัด10มิล กรุลามิเนต หน้าหลัง แล้วก็แปะขอบไม้ด้วยแถบพลาสติก
    เนื้อไม้แข็งแรงมาก ทำเส็ด ผมขึ้นไปยืนบนโต๊ะได้เลยหละ ไม่หัก ชัวร์

OverclockZone Member jiggaro's Avatar

สุดยอดครับ นับถือจริงๆ ดูแล้วท่านเป็นผู้ชายที่เนี๊ยบมากๆ

ห้อง+โต๊ะสะอาดดีจัง

Quote Originally Posted by jiggaro View Post
    สุดยอดครับ นับถือจริงๆ ดูแล้วท่านเป็นผู้ชายที่เนี๊ยบมากๆ

ห้อง+โต๊ะสะอาดดีจัง
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับ
    สะอาดได้แปบเดียวก็รกอีก แฮะๆๆ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เรียบร้อยมากงามจิงๆ

Quote Originally Posted by sc View Post
    เรียบร้อยมากงามจิงๆ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member RV02E's Avatar

จัดให้เลยครับ 5 กะโหลก โดนใจจริงๆ

Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks