Announcement

Collapse
No announcement yet.

CASE Hand Made ทำไว้ใช้เอง ผมขอตั้งชื่อว่า Silent Case ละกัน

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เยี่ยมเรยครับ

Comment

สุดยอดครับ ไอเดียบรรเจิด ^ ^

Comment

คอนโดฮาร์ดดิสรึป่าวท่าน ^^ 555+

Comment

Originally posted by golf47 View Post
          สวยครับผม(hddเยอะดี)
          ส่วนใหญ่ เก็บหนังทั้งนั้นเลยครับ ว่าจะย้ายที่เก็บจาก แผ่น DVD มไว้ใน HDD ยังหนักใจอยู่เลย
          Originally posted by toriyama View Post
          เยี่ยมเรยครับ
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by ale10 View Post
          สุดยอดครับ ไอเดียบรรเจิด ^ ^
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by toptakachi View Post
          คอนโดฮาร์ดดิสรึป่าวท่าน ^^ 555+
          ทำแล้วก็กะว่าทีเดียวอยู่เลยครับ เผื่ออนาคตใส่HDDหลายๆตัว
          (ไม่ต้องรออนาคต แค่ตอนนี้ก็เต็มแล้วครับ )

ว่าแต่ไม่รู้ว่าคอมผมเปลืองไฟมากป่าว HDD เยอะขนาดนี้
          (แต่ไม่มีการ์ดจอ คงไม่เท่าไหร่ )

Comment

สวยได้ใจเลย อยากทำมั่งจังแต่บ้านฝุ่นเยอะ

Comment

ชอบ HDD Condo อ่ะ (ตั้งชื่อเองเลย ฮาๆๆ ไม่ว่ากันนะ)

น่าจะมีรูป back of house บ้างนะ อยากเห็น

Comment

สวยมากครับ คารว 1จอก แต่ระวัง หนู ,มด,แมลงสาป , จิ่งจก นะครับ

Comment

Originally posted by tumna2552 View Post
                  สวยได้ใจเลย อยากทำมั่งจังแต่บ้านฝุ่นเยอะ
                  บ้านผมก็ฝุ่นเยอะครับ บ้านติดถนนใหญ่ อาศัยปัดบ่อยๆครับ
                  Originally posted by Geil View Post
                  ชอบ HDD Condo อ่ะ (ตั้งชื่อเองเลย ฮาๆๆ ไม่ว่ากันนะ)

น่าจะมีรูป back of house บ้างนะ อยากเห็น
                  ไม่ว่ากันครับ ขอบคุณที่ช่วยตั้งชื่อ
                  ด้านหลังผมไม่ได้เก็บงาน (ยังไม่ได้แปะสติกเกอร์ ไม่สวยเลยไม่ได้ถ่าย)
                  เอาไว้สวยแล้วจะเอามาโชว์ครับ
                  Originally posted by seklosoja View Post
                  สวยมากครับ คารว 1จอก แต่ระวัง หนู ,มด,แมลงสาป , จิ่งจก นะครับ
                  ขอบคุณครับ จอกเดียวไม่ทันมาว ขอหลายๆได้มะครับ
                  หนู แมลงสาบ จิ้งจก ไม่กลัวครับ ห้องผมไม่มี
                  กลัวอย่างเดียวครับ มด เคยโดนมดเข้าไปทำรังในฮาร์ดดิส
                  ตอนนั้นอยู่ในช่วงหน้าหนาว ผมโหลดบิตทิ้งไว้ครับ
                  ฮาร์ดดิสผมมันเลยอุ่นๆ สงสัยมันคงชอบ
                  แต่ฮาร์ดดิสผมพังครับ หนังหายเกลี้ยง
                  รูเล็กนิสเดียวยังเข้าไปได้ เชื่อมันเลย
                  หลังจากวันนั้น "มด" เป็นอะไรที่ผมกลัวที่สุดเลยละครับ
                  (เคสไหนก็กันมดไม่ได้เชื่อผมเถอะครับ)

Comment

สวยดีคับ ดูสบายตาดี

Comment

สวยครับนี่ไงฝีมือคนไทยก็ไม่แพ้ชาติอื่น

Comment

สุดยอด

Comment

เคส ของท่านสวยดีคับ แต่ เคส ultimate stringer ของผมสุดยอดกว่าคับ5555gggggggggggg.jpg

Comment

^
                            ^
                            ขอรูปใหญ่หน่อยท่าน อยากเห็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by routine2000 View Post
                              Silent Case (By Thailand Hand Made)

(ชื่อจะไปซ้ำของใครบ้างรึเปล่าน้อ)
                              ทำไว้นานแล้ว อยากเอามาโชว์บ้างแต่ เพิ่งว่างเข้าบอร์ด

ขอเล่าเรื่องซะหน่อยได้ไหมครับ (ไม่ยาวหรอก ทนอ่านหน่อยนะ อิอิ)
                              ดูจากภาพเลยละกัน เด๋วจะอธิบายตามภาพครับ
                              ผมเป็นคนชอบความเป็นระเบียบเรียบร้อย เคสเก่าผมจึงวางแบบในรูปครับ
                              ความชอบส่วนตัว ผมว่าผมวางแบบนี้ดูไม่เกะกะดี
                              แต่ข้อเสียคือ ใช้งาน DRIVE DVD ลำบากครับ

เสียดายระหว่างทำผมไม่ได้ถ่ายรูปขั้นตอนระหว่างทำ
                              ผมใช้เวลาประมาณ 7 วันครับ ไม่ค่อยว่างเพราะงานเยอะ
                              ด้วยความสัตย์จริง บางคนคงคิดว่าผมเลียนแบบเค้ามา
                              แต่ผมคิดก่อนที่จะไปเจอ THERMALTAKE LEVEL 10 นะ

พอผมเจอ *0* พระจ้าวจอร์จ งามแท้ๆ แต่ก็แพงจิงๆ
                              ราคาหน้าเวปเจได 19900 บาท http://www.jedicool.com
                              แต่ตอนที่คิดไว้แล้วไปเจอ THERMALTAKE LEVEL 10 ผมยังไม่ได้ทำเคสครับ
                              ดีใจมากที่เห็นเคสที่คลายกับที่ผมกำลังจะทำ
                              ผมจึงได้ศึกษาแล้วนำมาประยุกต์ใช้ในแบบของผมต่อไป

คอนเซ็ปของผมคือจะวางแนวตั้งชิดผนัง แต่จะให้ไดร์ฟ DVD หันออกมาจากกำแพง
                              ไม่อยากให้เมนบอร์ดวางแนวราบเพราะไม่อยากให้ฝุ่นลงเมนบอร์ดเยอะ (ทำความสะอาดยาก)
                              และอยากเปลือยเคสให้โล่งที่สุด เพราะไม่อยากใช้พัดลมเยอะ (เน้นความเงียบ)
                              และไม่ใช้พัดลมที่มีแสง เพราะเคสผมวางข้างๆจอ เวลาผมดูหนังมันรบกวนสายตา

คอมผมใช้ดูหนัง HD ด้วย แต่ผมใช้การ์ดจอออนบอร์ดนะครับ
                              ผมว่าผมดูมันก็ไม่กระตุกนะครับ (ไฟล์หนังไม่โหดมากนะ อิอิ)
                              (เด๋วนี้เลิกเล่นเกมส์แล้วเลยไม่ต้องการความแรงมากมาย การ์ดจอเลยตัดออกไปได้)

มีความคิดว่าจะทำเป็นแบบแขวนผนังดีมั้ย สุดท้ายมาจบที่วางบนโต๊ะ
                              (กลัวว่าถ้าเกิดต้องย้ายที่แล้วจะไม่มีที่แขวน เพราะถ้าแขวนจะไม่ทำฐานสำหรับตั้ง)

งานเก็บสายผมเป็นยังไงบ้างครับพอใช้ได้มั้ยครับ

เกือบพลาดครับ สายจาก PSU เกือบไปเสียบบอร์ดไม่ถึง
                              (เฉียดจะต้องเสียตังซื้อสายต่อซะแล้ว แฮ่ๆๆ)

ทีแรกว่าจะไม่ใส่ Back Panel เพราะว่าใช้การ์ดจอออนบอร์ด
                              (แต่เผื่ออนาคต ใส่ไว้หน่อย กันพลาด ขี้เกียจมาทำใหม่)

TOP VIEW ครับ มีการเจาะ PSU เพื่อ ยึดสกรูกันโคลง อีก1ตัว

PSU Enermax EG465V-PD อีก3วันหมดประกันพอดี เลยจับมาทำสี แล้วก็เจาะยึดสกรู

ขายึด Harddisk & DVD Rom ทำจากอลูมิเนียมฉาก อบสีดำจากโรงงาน (ถ้าพ่นเองสีลอกง่าย)
                              ทำจากอลูมิเนียม ช่วยระบายความร้อนได้ดี น้ำหนักเบา แต่แพงมากครับ
                              ผมซื้อมาทั้งเส้น 6 เมตร ใช้ไป 4.5 เมตร (เค้าไม่แบ่งขาย)
                              ถ้าสีธรรมดา ถูกกว่าเยอะเลยครับ สีดำแพงกว่าเท่าตัว ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ 600 บาทครับ

เป็นไงบ้างครับ Air Flow ดีไหมครับ เย็นๆแบบไม่ต้องใช้พัดลม

เน้นทำความสะอาดง่ายครับ หมดปัญหาเรื่องขี้ฝุ่นจับ
                              คอมของคุณจะสะอาดตลอดเวลา (ถ้าไม่ขี้เกียจปัดฝุ่น)
                              ไม้ปัดขนไก่ผมไว้ใกล้ๆคอมเลยครับ ปัดได้ทั้งเคสนะคร๊าฟ

อันนี้รูปยืนยันว่าผมทำเองจิงๆไม่ได้ไปเอารูปคนอื่นมามั่วครับ

สงสัย ถามได้นะครับ เผื่อเพื่อนๆอยากจะทำบ้าง ถ้าว่างจะมาตอบคร๊าฟ
                              (แก้ไขรูปใส่ลายน้ำเข้าไปหน่อยเผื่อบ้านอื่นเอาไปโชว์จะได้โปรโมทบ้านของเราไปในตัว)
                              เปลือยอย่างเป็นระเบียบ

Comment

Originally posted by mottowa View Post
                                เปลือยอย่างเป็นระเบียบ
                                ท่านจะเอารูปทั้งหมดมาด้วยทำไมนี่ เหอๆ

ดันต่อไปครับให้คนอื่นเห็นว่า มันสวยขนาดไหน อิอิ

Comment

Working...
                                X