Announcement

Collapse
No announcement yet.

CASE Hand Made ทำไว้ใช้เอง ผมขอตั้งชื่อว่า Silent Case ละกัน

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แนวนี้ครับ อยากทำบ้างแต่สถานทีผมอยู่ไม่เอื้ออำนวย

Comment

งั้นก็ดัดแปลงให้เข้ากับสถานที่ของท่านสิครับ ^ ^

Comment

ถามนะครับ ไม่รุ้จิงๆ สายที่ต่อกับจออ่ะคับ HDMI หรอคับ แล้วถ้าเราจะเอาทีวี LCD มาเปนจอคอมด้วยต่อกับเคเบิลด้วยงี้ ใช้รวมกันด้วยได้ป่าวคับ

Comment

แล้วโตะวางคอมเนี่ย ทำเองหรอคับ ซื้อวัสดุมาจากไหนเอ่ย ชอบมากเลยคับ

Comment

พี่ ถ้าผมขอไปเลียนเเบบมาลงมั่งนี่ ได้ป่าว T T ชอบตรงอัดหนังได้เยอะเนี่ยเเระ ชอบมากเรย
            Last edited by ตัวกินเป็ด; 21 Aug 2015, 04:53:16.

Comment

สวยครับ...ข้าน้อยขอคาราวะ 1 จอก

Comment

LV10 เวอชั่นภูทร 555 สุดเท้าครับ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                  ผมชอบกระทู้นี้น๊ะ นานๆเจอที ที่มีคำอธิบายที่มาที่ไป แรงบัลดาลใจ ไม่ใช่มาแป๊ะๆไม่พิมพ์ไรมาบ้างเลย

เคสสวยลงตัวดีมากครับ ใ้ช้วัสดุอะไรครับ ด้านหลัง+ฐาน

นี่ถ้ามีภาพตอนทำด้วยนี่ สุดยอดเลยครับ ชอบๆ
                  ว้า... ผมเลยไม่กล้าเอามาแปะเลยอ่ะ

Comment

ไอเดียร์ เยี่ยมมากๆ ครับ

ที่สำคัญ ดูสวย Modern ... มากๆ ...

Comment

Originally posted by Mr.balloon View Post
                      ไอเดียร์ เยี่ยมมากๆ ครับ

ที่สำคัญ ดูสวย Modern ... มากๆ ...
                      ขอบคุณคร๊าฟ ผมก็พยายามทำให้มันดูโมเดินๆอ่ะครับจะได้ไม่ตกเทรน อิอิอิ
                      Originally posted by Merfo View Post
                      ว้า... ผมเลยไม่กล้าเอามาแปะเลยอ่ะ
                      ไม่เป็นไรหรอกครับ เอามาให้ยลโฉมบ้างนะ
                      Originally posted by monkeypond View Post
                      LV10 เวอชั่นภูทร 555 สุดเท้าครับ
                      LV10 Version ภูธร 555 ขอบคุณครับที่ช่วยตั้งชื่อ อิอิอิ
                      Originally posted by ChaiNi View Post
                      สวยครับ...ข้าน้อยขอคาราวะ 1 จอก
                      ขอบคุณครับ ผมขอดื่มตามอีก 10 จอก (เด๋วไม่มาว)
                      Originally posted by ตัวกินเป็ด View Post
                      พี่ ถ้าผมขอไปเลียนเเบบมาลงมั่งนี่ ได้ป่าว T T ชอบตรงอัดหนังโป๊ได้เยอะเนี่ยเเระ ชอบมากเรย
                      ตามสบายเรยครับ หนังชมพูเยอะก็แบ่งๆเพื่อนบ้างนะ อิอิ
                      Originally posted by AUN-sk View Post
                      แล้วโตะวางคอมเนี่ย ทำเองหรอคับ ซื้อวัสดุมาจากไหนเอ่ย ชอบมากเลยคับ
                      โต๊ะวางคอมทำเองครับแต่ไม้ผมได้มาจากโรงงานที่รับทำเฟอร์นิเจอร์อ่ะครับ
                      ไม้ได้มาฟรี โรงงานนี้เค้าทำเคาท์เตอร์เก็บตังให้ร้าน 7-11
                      ผมก็ไม่รู้ว่าจะหาซื้อไหนได้ ขอโทดด้วยจิงๆครับ
                      เป็นไม่อัด10มิล กรุลามิเนต หน้าหลัง แล้วก็แปะขอบไม้ด้วยแถบพลาสติก
                      เนื้อไม้แข็งแรงมาก ทำเส็ด ผมขึ้นไปยืนบนโต๊ะได้เลยหละ ไม่หัก ชัวร์

Comment

สุดยอดครับ นับถือจริงๆ ดูแล้วท่านเป็นผู้ชายที่เนี๊ยบมากๆ

ห้อง+โต๊ะสะอาดดีจัง

Comment

Originally posted by jiggaro View Post
                          สุดยอดครับ นับถือจริงๆ ดูแล้วท่านเป็นผู้ชายที่เนี๊ยบมากๆ

ห้อง+โต๊ะสะอาดดีจัง
                          ขอบคุณสำหรับคำชมครับ
                          สะอาดได้แปบเดียวก็รกอีก แฮะๆๆ

Comment

เรียบร้อยมากงามจิงๆ

Comment

Originally posted by sc View Post
                              เรียบร้อยมากงามจิงๆ
                              ขอบคุณครับ

Comment

จัดให้เลยครับ 5 กะโหลก โดนใจจริงๆ

Comment

Working...
                                X