Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างM/B K8N4-E กับ K8N4-E SE และ K8N4-E DELUXE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างM/B K8N4-E กับ K8N4-E SE และ K8N4-E DELUXE

ระหว่าง K8N4-E กับ K8N4-E SE และ K8N4-E DELUXE ตัวไหนลากไปได้ไกลสุดคับ
    CPU Athlon64 3200+ 2.2G รบกวนท่านเซียนทั้งหลายด้วยคับ
    Last edited by oakzudza; 9 Jan 2008, 15:28:40.

ไปไหนหมดท่านเซียนทั้งหลาย -0-

Comment

K8N4-E DELUXE

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        K8N4-E DELUXE
        ขอบคุณครับ นึกว่าจะมะมีใครมาตอบซะแว้วว
        แต่เหงกระทู้นึงเค้าบอก K8N4-E ลากไกลกว่า เลยลังเล - -a
        http://forums.overclockzone.com/foru...=K8N4-E+DELUXE
        Last edited by oakzudza; 9 Jan 2008, 15:43:07.

Comment

Originally posted by oakzudza View Post
          ขอบคุณครับ นึกว่าจะมะมีใครมาตอบซะแว้วว
          แต่เหงกระทู้นึงเค้าบอก K8N4-E ลากไกลกว่า เลยลังเล - -a
          http://forums.overclockzone.com/foru...=K8N4-E+DELUXE
          ผมก็ไม่รู้เพราะผม มั่ว เอา

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ซะงั้น -0-

Comment

เยอะดี

Comment

ปกติแล้วตัว Deluxe จะแพงสุด แล้วก็ดีสุดครับ

Comment

แล้วใครจะพอบอกได้มั่งล่ะคับเนี่ย

Comment

Originally posted by Krit View Post
                    ปกติแล้วตัว Deluxe จะแพงสุด แล้วก็ดีสุดครับ
                    เหรอคับ ผมกะลังเลงๆ อยุ่เหมือนกาน ไปหามือ 2 ดีก่า

Comment

Comment

Originally posted by Krit View Post
                        K8N4-E ครับ ผมเคยลองเอามาเทียบกันดู K8N4-E แรงกว่านิดหน่อย
                        ตั้งทุกอย่างเหมือนกันจะได้บัสมากกว่า 8-10 อ่ะครับ

แต่บอร์ดแต่ละตัวไปได้ไม่เท่ากันครับ งานนี้แล้วแต่ดวงด้วยนิดนึง
                        K8N4-E ผมขายไป 900.- เมื่อเดือนที่แล้วครับ

Comment

Originally posted by pepee View Post
                          K8N4-E ครับ ผมเคยลองเอามาเทียบกันดู K8N4-E แรงกว่านิดหน่อย
                          ตั้งทุกอย่างเหมือนกันจะได้บัสมากกว่า 8-10 อ่ะครับ

แต่บอร์ดแต่ละตัวไปได้ไม่เท่ากันครับ งานนี้แล้วแต่ดวงด้วยนิดนึง
                          K8N4-E ผมขายไป 900.- เมื่อเดือนที่แล้วครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

กะจะไม่ตอบละนะ แต่ขอหน่อยละกัน

เรื่องการเปรียบเทียบ MB ว่าตัวไหนลากได้ไกลกว่ากัน เชื่อมั้ยหละว่าหากคุณหาข้อมูล MB ตัวนึง(สมมุติชื่อ A) หากหาจาก10เว็บ เชื่อได้เลยว่าเว็บที่นำเจ้า A ไปรีวิวแต่ละเว็บ เทสออกมาได้ไม่เท่ากันหรอก เหมือนกันกับผู้ใช้งานงับ หากถามคนที่เคยใช้บางคน เขาอาจบอกว่า "ลากได้สบายๆงับ แรงเอามากๆเลย" แต่ป๋มเจอมาเยอะละ คนที่ซื้อบอร์ดดีๆที่ขึ้นชื่อว่าลากได้ไกลๆ แต่พอเอามาลองใช้เอง ดันลากไม่ไปซะงั้น ไม่เชื่อลองค้นดูกระทู้เก่าๆในห้องนี้ได้
                            ที่ว่ามาเนี่ยะไม่ได้จะทำให้งงในคำแนะนำของคนอื่นๆนะ แต่อยากขอแนะนำว่าการเลือกซื้อบอร์ดซักตัว น่าจะไปลองหารีวิวที่เกี่ยวกะการใฃ้เมนูเกี่ยวกะการ OC การปรับแต่งต่างๆ ว่าละเอียดเพียงใด ลูกเล่นการปรับแต่งหลากหลายมั้ย จะเหมาะกะเราหรือเปล่า เราชอบปรับแต่งอะไรเยอะมั้ยหรือชอบตรงไหนเป็นพิเศษ แล้วเราจะเข้าใจในเมนูต่างๆได้มากน้อยเพียงใด

ของแพงๆใช่ว่าจะแรงเสมอไป
                            ของถูกๆหรือราคากลางๆ ป๋มก็เห็นเขาลากกันแบบหูหลับตับไหม้มาแล้ว
                            แต่อย่างน้อยของที่มีราคาสูงหน่อย คงเป็นการการันตีได้บ้างว่าของอาจมีคุณภาพสูงกว่า แต่อย่ายึดติดตรงนี้เสมอไป
                            ข้อมูลที่เราหาได้ และการตัดสินใจเลือกให้ตรงกับความต้องการหรือความถนัดของเราเท่านั้น ที่จะช่วยเราตัดสินใจได้

Comment

Originally posted by dears View Post
                              กะจะไม่ตอบละนะ แต่ขอหน่อยละกัน

เรื่องการเปรียบเทียบ MB ว่าตัวไหนลากได้ไกลกว่ากัน เชื่อมั้ยหละว่าหากคุณหาข้อมูล MB ตัวนึง(สมมุติชื่อ A) หากหาจาก10เว็บ เชื่อได้เลยว่าเว็บที่นำเจ้า A ไปรีวิวแต่ละเว็บ เทสออกมาได้ไม่เท่ากันหรอก เหมือนกันกับผู้ใช้งานงับ หากถามคนที่เคยใช้บางคน เขาอาจบอกว่า "ลากได้สบายๆงับ แรงเอามากๆเลย" แต่ป๋มเจอมาเยอะละ คนที่ซื้อบอร์ดดีๆที่ขึ้นชื่อว่าลากได้ไกลๆ แต่พอเอามาลองใช้เอง ดันลากไม่ไปซะงั้น ไม่เชื่อลองค้นดูกระทู้เก่าๆในห้องนี้ได้
                              ที่ว่ามาเนี่ยะไม่ได้จะทำให้งงในคำแนะนำของคนอื่นๆนะ แต่อยากขอแนะนำว่าการเลือกซื้อบอร์ดซักตัว น่าจะไปลองหารีวิวที่เกี่ยวกะการใฃ้เมนูเกี่ยวกะการ OC การปรับแต่งต่างๆ ว่าละเอียดเพียงใด ลูกเล่นการปรับแต่งหลากหลายมั้ย จะเหมาะกะเราหรือเปล่า เราชอบปรับแต่งอะไรเยอะมั้ยหรือชอบตรงไหนเป็นพิเศษ แล้วเราจะเข้าใจในเมนูต่างๆได้มากน้อยเพียงใด

ของแพงๆใช่ว่าจะแรงเสมอไป
                              ของถูกๆหรือราคากลางๆ ป๋มก็เห็นเขาลากกันแบบหูหลับตับไหม้มาแล้ว
                              แต่อย่างน้อยของที่มีราคาสูงหน่อย คงเป็นการการันตีได้บ้างว่าของอาจมีคุณภาพสูงกว่า แต่อย่ายึดติดตรงนี้เสมอไป
                              ข้อมูลที่เราหาได้ และการตัดสินใจเลือกให้ตรงกับความต้องการหรือความถนัดของเราเท่านั้น ที่จะช่วยเราตัดสินใจได้
                              ขอบคุณที่แนะนำครับ
                              รับทราบแล้วจะปฎิบัติตาม ครับท่าน

Comment

Working...
                              X