Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการอัพเกรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการอัพเกรด

เครื่องที่ใช้อยู่
    เพนเที่ยม 3 733
    บอร์ดไม่รู้ (ไม่มี sound &vga on board )
    แรม 512
    hd 40G
    ประการแรกอยากได้การ์ดจอใหม่มาเล่นเกมบางเกม แต่คิดไปคิดมาอัพ cpu อีกหน่อยจะดีเปล่าหรือซื้อแต่การ์ดจอใช้ไปก่อน อีกปี 2 ปี มีปัญญาค่อยซื้อเครื่องใหม่ ( เครื่องนี้ก็แลกกับเค้ามาเครื่องเดิม เพนเที่ยม 3 550 แรม 128 +เงินไป 3000 บาท)

ใครมีความเห็นดีๆแนะนำหน่อยครับ

แนะนำให้เก็บเงินไว้ดีกว่าครับ

เพราะถึงจะอัพ cpu เป็น P3 1GHz และ vga ที่ดีสุดตอนนี้(ของ AGP)
    mainboard รุ่นที่คุณใช้อยู่ ผมคิดว่ามันยังเป็น AGP 4X อยู่เลยนะครับ
    แถม ram เป็น SD อีก
    อัพแล้วไม่คุ้มครับ

เก็บเงินไว้ก่อนดีกว่าครับ
    เล่นเท่าที่ได้ไปก่อน

Comment

ไม่เห็นผลครับ

Comment

ผมแนะนำให้เก็บเงินไว้ก่อนครับ แล้วอาจจะลองเสนอขายเครื่องเก่าของคุณดูตามร้านต่างๆ ที่รับซื้อขายแลกเปลี่ยนก่อนว่าเขาให้ราคาเท่าไหร่ หากคุณขายเครื่องเก่าได้เกือบ 10000 บาทบวกลบ 1500บาทนี่ก็น่าลุ้นนะครับ เพราะราคานี้สามารถซื้อชุด Athlon 64 มาเล่นได้

Comment

Originally posted by pipe View Post
          แนะนำให้เก็บเงินไว้ดีกว่าครับ

เพราะถึงจะอัพ cpu เป็น P3 1GHz และ vga ที่ดีสุดตอนนี้(ของ AGP)
          mainboard รุ่นที่คุณใช้อยู่ ผมคิดว่ามันยังเป็น AGP 4X อยู่เลยนะครับ
          แถม ram เป็น SD อีก
          อัพแล้วไม่คุ้มครับ

เก็บเงินไว้ก่อนดีกว่าครับ
          เล่นเท่าที่ได้ไปก่อน
          5555 ผมเอาmbมันมีusb3.0อ่ะครับ

Comment

[

Comment

2006

Comment

Working...
              X