Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับเองช่วยด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับเองช่วยด้วยคับ

คือ อยู่ๆคอมก็ดับเอง เหมือนตอนไฟดับ ดับไปเฉยๆเลยอ่ะคับ บางที เป็นถี่มาก ดับ 2-3รอบติด แบบยังไม่บูทเข้าวินโดวส์เลย บางที นานๆถึงจะดับ บางทีก็ ดับมั่ง นานๆครั้ง ใช้
    AMDX2 5600+
    RAM 1 GB
    HDD 250 GB
    VGA 256MB 8600 GT
    POWERSUPPLY มากับเคส 450W

PSU น่าจะใกล้จะจากโลกนี้ไปแล้วล่ะครับ ใช้นานหรือยัง ของผมซื้อมา 6 เดือนก็ไปซะแล้ว PSU ติด Case นะครับ

Comment

เช็คไฟตั้งเเต่เเรกเลย บางครั้งมันไม่ใช่PSUอย่างเดียว ที่Motherboardก็มีภาคจ่ายไฟ

Comment

^
        ^
        ไม่ได้กวนนะ แต่จะเช็คภาคจ่ายไฟยังไงเหรอครับ บอกผมที
        พอดีมือใหม่

Comment

Working...
        X