Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 6000+ @m2n-mx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 6000+ @m2n-mx

x2 6000+ @m2n-mx ไม่ทราบว่าx2 6000+ ใส่กับบร์อดm2n-mx ได้ไหมครับ แรงขึ้นแยอะไหมครับ(ปัจจุบันใช้x2 4000+)
    จะทำให้8800gts(g80) ลื่นขึ้นด้วยไหมครับ หรือว่านำเงินที่จะอัพcpuเปลี่ยนการ์ดเป็น 8800gt(g92) ดีครับ
    Last edited by anis; 9 Jan 2008, 20:29:30.

ใส่ได้
    เยอะ

Comment

Originally posted by anis View Post
      x2 6000+ @m2n-mx ไม่ทราบว่าx2 6000+ ใส่กับบร์อดm2n-mx ได้ไหมครับ แรงขึ้นแยอะไหมครับ(ปัจจุบันใช้x2 4000+)

จะทำให้8800gts(g80) ลื่นขึ้นด้วยไหมครับ หรือว่านำเงินที่จะอัพcpuเปลี่ยนการ์ดเป็น 8800gt(g92) ดีครับ
      Last edited by anis; 9 Jan 2008, 20:25:16.

Comment

8800gts g92 กับ 4000+ น่าจะเห็นผลดีกว่านะครับ (กับเกมส์) แต่ถ้าไม่เน้นเกมส์เปลี่ยน cpu ดีกว่า 8800gts g80 ก็แจ๋วแล้วครับ

Comment

ถ้าเป็นผม ผมจะยังไม่อัพครับ

อัพไปไม่ค่อยเห็นความต่างชัดเจน

ถ้าอัพก็เห็นผลแค่ 10-20% ผมว่ายังไม่คุ้มค่า สำหรับการอัพ CPU เป็น 6000+

ส่วน 8800GTS ก็แรงพอสมควรแล้วครับ เปลี่ยนเป็น 8800GT ก็ไม่ได้ต่างอะไรกันเลย

Comment

แล้วจะติดใจครับ

Comment

x2 4000+ กับ x2 6000+ ผมว่าต่างกันมากเหมือนกันนะครับ

แต่ถ้าจะให้ต่างแบบรู้สึกได้ทั้งทางใจและทางความรู้สึก น่าจะเอา Phenom X4 นะครับ รู้สึกมากมายเลยครับ อิอิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                แล้วจะติดใจครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้โดนนนนนนน

ขอบคุณครับ

Comment

เก็บเงินไว้รอ gen ใหม่ๆดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by anis View Post
                    เดี๋ยวพรุ่งนี้โดนนนนนนน

ขอบคุณครับ
                    มีเพื่อนอีกคนแล้ว ตรู 6000+ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      มีเพื่อนอีกคนแล้ว ตรู 6000+ อิอิ
                      อันที่จริงผมชอบX2 5000+ Black Edition ตรงที่มันไม่ล๊อคตัวคูณ แต่ติดตรงที่L2 มันน้อย(512*2)เท่าเดิมเลย

Comment

5200+ ซิจ็ะ ไม่แพงมาก L2 เพียบ

แต่ M2N-XM เวลาOC จะไม่ปัญหาเรื่องไฟนะครับ ,มันเพิ่มไม่ได้ ไม่ว่า จะเพิ่ม บัส หรือ ตัวคูณ แนะนำให้เลือก CPU ที่แรงมาตั้งแต่เกิดครับ ดีที่สุดครับ
                        Last edited by wikorn; 10 Jan 2008, 00:57:23.

Comment

Originally posted by UnZeenMan View Post
                          ถ้าเป็นผม ผมจะยังไม่อัพครับ

อัพไปไม่ค่อยเห็นความต่างชัดเจน

ถ้าอัพก็เห็นผลแค่ 10-20% ผมว่ายังไม่คุ้มค่า สำหรับการอัพ CPU เป็น 6000+

ส่วน 8800GTS ก็แรงพอสมควรแล้วครับ เปลี่ยนเป็น 8800GT ก็ไม่ได้ต่างอะไรกันเลย
                          ตามนั้นครับ

Comment

555 ว่าแล้วท่านวิกร ก็เชีย 6000+ อีกแล้ว กร้ากกกกกกก สมตังอยู่คับท่าน เอิ้กๆ

Comment

ดู phenom ไปเลยดีกว่า ยกบอร์ดกับ CPU ไปเลย เก็บตังไปก่อนครับ
                              อัพมาเคยลองดูแล้ว ก็ได้ความลื่นมาพอควรเลยครับ เพราะมีพลังขับเคลื่อนการ์ดจอมากขึ้น

Comment

Working...
                              X