วันนี้ นั่ง Set Router Reset ไปหลายรอบอยู่เหมือนกัน แต่ผลปรากฎ Router เจ้ากรรม ไฟ Power ไม่ติดซ่ะดี เสียบครบทุกสาย แน่นดี อาการ คือ เปิดเราเตอร์มา ไฟ Power กระพริบๆ เหมือนกับว่ากำลังเชื่อต่อกับเคลือข่าย แต่ก็ไม่ติดสักที แล้วก้อดับไป ในที่สุด เป็นแบบนี้ ทุกครั้งมันไม่ติดซ่ะแล้ว ตรง Local Area ขึ้นเป็นเครื่องหมายตกใจ ตอนนี้ต้องกลับมาใช้ Modem ตามเดิมใช้ได้ปกติ Router ผมพังแล้วรึเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยที ไปเสียบเครื่องอื่นก็เป็นเหมือนกัน