Announcement

Collapse
No announcement yet.

^_^ ชุดดูหนัง ฟังเพลง แบบพอเพียง ครับ ^_^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^_^ ชุดดูหนัง ฟังเพลง แบบพอเพียง ครับ ^_^

^_^ ชุด ดูหนัง ฟังเพลง แบบพอเพียง ครับ ^_^

มีท่านใด จะแนะนำอะไรเพิ่มเติม
    ไม่ว่าจะเป็นการ Setup Software หรือ Up Hardware บางอย่าง
    เพื่อเพิ่มอรรถรสให้ ดีขึ้นครับ

หรือจะวิจารณ์และแสดงความเห็นได้ครับ
    Attached Files

ทำไมไม่ดู PowerDVD หรือ Mediaplayer Classic + Filter ดีๆอ่ะ

Comment

ไหนๆจะเล่นกับคอมแล้ว ไม่เปิดในคอมไปเลยอ่ะครับ

แบบว่ามันหลายทอดกันเกินไปอ่ะนะฮ่ะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        ทำไมไม่ดู PowerDVD หรือ Mediaplayer Classic + Filter ดีๆอ่ะ
        Filter ดีๆ เช่นอะไรครับ

ที่ผมใช้ DVD player ก็เพราะ มันสามารถเลือกส่งภาพ Progressive ได้
        และต่อสาย Component VIDEO out ไปยัง TV 29'' ได้ด้วยอะครับ

Comment

Media player classic ดู DVD หลักๆก็ 2อย่าง MPEG2 Decoder เช่น Nvidia Pure Video

กับ Audio Decoder เช่น Cyberlink Audio decoder / Ac3 filter / Nvidia Audio decoder

หากต้องการให้การ์ด เป็นตัวถอดระหัส Dolby และ DTS ก็ไปสั่ง s/p dif out ที่ Filter

แล้ว.. การ์ดจอท่านต่อ component ไม่ได้รึ

Last edited by battlecruiser; 10 Jan 2008, 03:20:13.

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับ

แต่ผมยังใช้ การ์ดจอ on board อยู่เลยครับ

ยังหา การ์ดจอ PCI (ที่ตัวไม่สูงเหมือน PCI ทั่วไป) ใช้เสียบกับ mainboard MINI ยังหาไม่ได้ครับ
            อยากได้แบบ การ์ดจอ PCI แบบ Dual Monitor
            คือมี Primary monitor(ต่อจอคอม) และ Secondary monitor (ต่อ TV component/S-Video แบบ Extend windows ได้)

พอจะมีตัวที่แนะนำไหมครับ

Comment

VGA ต่อ component มีทั่วไป ชอบรุ่นไหนเลือกเอาเลย ลำโพงเปลี่ยนไปเล่น Microlab X3 5.1 ดีกว่าหลายช่วงตัวครับ

Comment

ถ้าใ้เครื่องเล่นDVDเพราะprogressive ทำไมไม่ลองWinDVDครับมีเหมือนกัน

การต่อแบบในรูปผมว่ามันทำให้คุณภาพของหนังลดลงมากกว่า

Comment

Originally posted by Roat View Post
                  VGA ต่อ component มีทั่วไป ชอบรุ่นไหนเลือกเอาเลย ลำโพงเปลี่ยนไปเล่น Microlab X3 5.1 ดีกว่าหลายช่วงตัวครับ
                  เคส MINI ของผมมันแบน (แนวนอน)
                  ช่วยแนะนำ VGA PCI slot ธรรมดา ที่มีช่องต่อ component
                  (เอาที่มีตัวเหล็กยึดกับเคส สูงประมาณ 8 cm.เท่านั้นเอง
                  ซึ่งโดยปกติ เหล็กยึดการ์ดVGA กับเคส ทั่วไปจะสูง 12 cm ครับ)

พอจะถึงภาพออกไหมครับ
                  ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                    ถ้าใ้เครื่องเล่นDVDเพราะprogressive ทำไมไม่ลองWinDVDครับมีเหมือนกัน

การต่อแบบในรูปผมว่ามันทำให้คุณภาพของหนังลดลงมากกว่า
                    ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำครับ

Comment

Originally posted by telecomkmitl View Post
                      ช่วยแนะนำ VGA PCI slot ธรรมดา ที่มีช่องต่อ component
                      (เอาที่มีตัวเหล็กยึดกับเคส สูงประมาณ 8 cm.เท่านั้นเอง
                      ซึ่งโดยปกติ เหล็กยึดการ์ดVGA กับเคส ทั่วไปจะสูง 12 cm ครับ)

ขอบคุณครับ
                      อ้อ ยังงี้นี่เอง ถึงมีมันคงจะหายากแหละครับ

Comment

Originally posted by telecomkmitl View Post

ขอบคุณครับ
                        ก็หาซื้อตัวการ์ดที่ใบการ์เองสูงไม่เกิน 8 ซม. มาซิครับ
                        ก็ไขแผ่นเสียบยึดกับช่องเคสของเก่าออก(มันยึดด้วยน๊อต)
                        และก็หาช่องปิดสล๊อตของชาวบ้านที่เค้าถอดทิ้งเหลือๆ
                        มาตัดสั้นเอาหรือตัดจากแผ่นอลูมิเนียมหนาหน่อยเอา
                        ไม่ยากหรอกครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                          ก็หาซื้อตัวการ์ดที่ใบการ์เองสูงไม่เกิน 8 ซม. มาซิครับ
                          ก็ไขแผ่นเสียบยึดกับช่องเคสของเก่าออก(มันยึดด้วยน๊อต)
                          และก็หาช่องปิดสล๊อตของชาวบ้านที่เค้าถอดทิ้งเหลือๆ
                          มาตัดสั้นเอาหรือตัดจากแผ่นอลูมิเนียมหนาหน่อยเอา
                          ไม่ยากหรอกครับ
                          ไอเดียเยี่ยมมากครับท่าน

ขอบคุณมากครับ

เดี่ยวลองหา VGA PCI ดูก่อนครับ เอาแบบถูกๆ ประกันไม่จำเป็น
                          เพราะจะนำไป ชำแหละอยู่แล้ว vbvb

Comment

ท่าทางจะเป็นเครื่อง brand ไม่มี AGP และ PCI E

แต่มีแค่ PCI ธรรมดา low profile

Comment

ซื้อหัวแปลง D-Sub to DVD Component เอาก็ได้ครับถ้าจะต่อเข้า TV ราว 500บาทครับ
                              Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:24:31.

Comment

Working...
                              X