1)คือว่าเครื่องของ น้องที่รู้จักกันอ่ะครับ น้องเค้าบอกว่า บางครั้งเปิดเครื่องมาครั่งแรก จอมันจะขาว ไม่มีภาพครับ ต้องกดเปิดใหม่อีกครั้งอ่ะครับ ผมอยากทราบว่ามันน่าจะเกิดจากอะไรครับ และแก้ไขยังไง

2)แล้วอีกอาการนึงครับ อันนี้เป็นเครื่องของ อาจารย์ ครับ คือใช้งานไปเรื่อย ๆ ประมาณว่าเข้าเว็บ หรือทำพวกword อ่ะครับ ไม่ได้เข้าเกมส์หรือทำอะไรที่ต้องใช้การฟิคเยอะเลย แล้วอยู่ดี ๆ จอก็ขาวเหมือนกัน ไม่มีการตอบสนองเลย อันนี้เกิดจากอะไรครับ รบกวนเพื่อน ๆ ด้วยครับ (เครื่องนี้เดิมเป็นวิสต้าไม่มีไดร์ฟเวอร์ xp ติดมาให้ อ.ไปdownload มาเอง)

ปล.อาการจอขาวที่ว่านี่คือ ขาวไปหมดเลย ไม่มีภาพ อะไรปรากฏเลยนะครับ