Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง Restart เองครับ...ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง Restart เองครับ...ช่วยด้วย

เรื่องมีอยู่ว่า อยู่ดีๆ มันก็รีสตาทเอง ซะงั้น พอบูตเข้าวินโด แล้วก็ดับรีสตาท(ตอน Shutdown มีเสียง บีบ ยาว 1 ครั้ง) เข้าใหม่ เป็น อยู่ ตลอดที่เปิดเครื่อง ทำไงก็ไม่หาย ผม ลองถอด แรม กาดจอ มาทำความสะอาด แล้ว ใส่ กลับ คืน ก็ เป็น เหมือน เดิม ทำไง ดี ครับ

P.D 3.0
    512*2 (667)
    HDD 160
    7300 GT
    Win P.2

ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

ลองเทส psu ครับ

Comment

เทส ยังไง ครับ ลองทำเองแบบ ไม่มีเครื่อง มือ นะ ครับ พอ สอนได้ไหม ครับ

Comment

เงางี้ก่อน ถ้าไมมี psu ลองเสียแรมทีละตัวคับว่าติดไหมคับ ลองเคลีย ไบออสด้วยครับ

Comment

น่าจะเป็นที่เพาเวอร์ กับ เมนบอร์ดครับ

Comment

Working...
          X