Announcement

Collapse
No announcement yet.

NOD32

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NOD32

สอนวิธีลง และวิธี Update (แบบไม่ต้อง ต่อ net) หน่อยครับ ขอภาษาไทยนะครับ
    แล้วอยากรู้ว่า NOD32 V.2 กับ NOD32 V.3
    ต่างกันตรงไหนครับ

- ขอบคุณมากครับ -

CD rom Problem

Originally posted by durexking View Post
    สอนวิธีลง และวิธี Update (แบบไม่ต้อง ต่อ net) หน่อยครับ ขอภาษาไทยนะครับ
    แล้วอยากรู้ว่า NOD32 V.2 กับ NOD32 V.3
    ต่างกันตรงไหนครับ

- ขอบคุณมากครับ -

{cd rom problem cause when insert cd rome it will bee reboot every time
    tell me about this error svp}

Comment

อะไรครับ งง ครับ

Comment

สอนวิธีลง และวิธี Update (แบบไม่ต้อง ต่อ net) หมายถึงโปรแกรม NOD32Update_Offline รึเปล่าครับ
        พอดีผมก็หาโปรแกรมตัวนี้อยู่เหมือนกัน
        มันเป็นโปรแกรมที่ช่วยดูดไฟล์อัพเดท ของโปรแกรม NOD32 ให้อัพเดทแบบไม่ต้องต่ออินเตอร์เน็ต ครับ
        หาได้บอกด้วยนะ อยากได้มากๆๆ ใครมีก็ช่วยโพสนิดนึงนะครับ (ต้องการด้วย)

Comment

ก็ต้องไปDownload ก็ต่อNetอีกนั่นล่ะ เเล้วจะทำไงดี???

Comment

ก็ใช้กับกรณี ที่ เครื่องไม่ได้ต่ออินเตอร์เน็ตอะครับ หรือว่าที่บ้านไม่มีอินเตอร์เน็ต แต่จำเป็นต้องสแกนไวรัส
            การที่จะดูดตัวอัพเดทมาได้ ก็ต้องไปทำกับเครื่องที่อัพเดทกับอินเตอร์เน็ตสมบูรณ์ เป็นปัจจุบันที่สุด
            คือต้องอาศัยเครื่องชาวบ้าน ประมาณ นั้นอ่ะครับ
            ( งง ป่ะครับ ลองหาคำว่า NOD32Update_Offline ใน Google ดูนะ จะมีวิธีการทำงานของโปรแกรมอะครับ)

Comment

^^ ใช่แล้วครับ ต้องไปก็อบปี้ของเครื่องอื่นที่อับเดรตแล้วมา แล้วก็ติดตั้ง NOD32 ตามปรกติยังไม่ต้องรีสตาร์ทนะ แล้วก็เิอาไฟล์ที่ก็อบมา ไปวางทับ C:\Program Files\ESET เสร็จแล้วก็รีสตาร์ท จะได้ NOD32 เวอร์ชันล่าสุดโดยไม่ต้องอัพเดรต อิอิ....

Comment

เอาไฟล์นี้ไปเลย แตกไฟล์แล้วไปรันในเครื่องที่มีการอัพเดท สั่ง generate
                แล้วไปตั้งการอัพเดทจากไฟล์ที่เราเซฟไว้กับเครื่องที่ต่อเน็ต
                แค่เนี้ย
                Attached Files

Comment

ตามท่าน zman เมื่อได้ตัวก็อปอัพเดตมาแล้วในเครื่องที่มีอัพเดตให้แตกไฟด์ให้ท่านเก็บไว้ในไดร์อื่นเช่น ไดร์ D เมื่อเปิดโปรแกรมก็เลือกปลายทางเก็บไฟด์ที่ท่านสร้างโฟลเดอร์ปลายทางเอาไว้คลิ๊ก Generator มันก็จะก็อปไฟด์อัพเดตไปไว้ที่โฟลเดอร์ปลายทาง เมื่อได้ไฟด์อัพเดตมาแล้วที่เครื่องต้องการอัพเดตให้ทำดังนี้

ของเวอร์ชั่น 2.7
                  1.เปิด nod32 control center
                  2.คลิ๊ก update ่หน้าต่างด้านขวาคลิ๊กที setup จะมีหน้าต่าง Setup of automatic Update
                  3.คลิ๊ก Server
                  4.คลิ๊ก add..ใส่เซิฟเวอร์ที่เราเก็บไฟด์อัพเดตไว้
                  5.้คลิ๊ก OK ที่หน้าต่าง Setup of automatic Updateเราก็คลิ๊กเลือกเซิฟเวอร์ที่เราเก็บไฟด์อัพเดตไว้แล้วคลิ๊ก OK
                  6.หน้าต่างจะปิดแล้วเราก็คลิ๊กตรงปุ่ม Update now ก็เสร็จ

ปล.หวังว่าอ่านแล้วคงไม่งงขี้เกียจโพสรูป โปรแกรมตัวนี้ให้เก็บไว้ที่ไดร์อื่นถ้าท่านใช้สแกนเจอมันจะลบทันที

Comment

วิธี update offline พร้อมภาพประกอบเป็นภาษาไทย
                    Last edited by kingza99; 28 Aug 2008, 08:14:47.

Comment

อธิบายเข้าใจง่ายดี ลองเข้าไปดูครับ
                      http://www.varietypc.net/modules.php...showpage&pid=7

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ . . .
                        หายโง่เสียที ยะฮู้...
                        Last edited by durexking; 11 Jan 2008, 09:09:34.

Comment

Working...
                        X