Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนผมชอบว่า Delux จ่ายไฟไม่เต็ม มันจริงหรอครับท่าน ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนผมชอบว่า Delux จ่ายไฟไม่เต็ม มันจริงหรอครับท่าน ??

มันจะยุผมซื้อ CM ENM ลูกเดียวเลย ราคาต่างกันเท่าตัวเลยนะนั้น ถ้ามันดีกว่าจริงผมก็ไม่ว่า ผมกลัวว่ามันจะดีกว่าไม่เยอะ ผมก็อยากเซฟตังเหมือนกันนะ จะให้จ่ายแพงเอาแต่ของทอปๆอย่างเดียวคงไม่ไหว เลยมาถามผู้รู้ผู้เคยลองดูครับ

มันอาจจะไม่เต็มร้อยจริงๆครับแต่ถ้าเราไม่ได้ใช้อะไรมากมายก็โอเคนะ
    ผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่เหมือนกัน

Comment

จริง แต่พอใช้ได้ อะ เน้น Watt เยอะเข้าใว้ กันเหนียว

Comment

จริงคับ แต่ ใช้งานทั่วไปประสิทธิภาพข้อนข้างดีครับ^^"

Comment

ถ้าจำกัดงบ Delux ก็ ok นะคับ ผมใช้อยู่ ประกัน 2 ปีด้วยอะ ถึงแม้จะไม่วัตเต็ม
          แต่ถ้าได้ Enermax , CM มันก็ดีกว่าวัตเต็ม ประกัน 5 ปีอ่ะคับ มันอยู่ที่เราด้วยว่าใช้งานหนักป่าว OC ไรเงี้ยอ่ะคับ
          ถ้าทำตามงบ Delux ก็ ok แล้วล่ะคับ ไว้ค่อยมีงบค่อยทำใหม่

Comment

คือผมกลัวใช้แล้วมีปัญหามันจะลากส่วนอื่นไปหมดเลยนี่สิครับ แต่ก่อนผมใช้โนดนมแบบไม่มีความรู้ที่ติดมาพรร้อมเคส มันดับเอาๆจนพังไปเลย พอเปลี่ยนมาใช้ เคส CM ใช้ไฟ CM มันก็ไม่มีปัญหาไงครับ ผมก็เลยมึนๆงงๆ

สมมุติ ENM 460 กับ delux 550 ?? ฝั่งไหนอะไรยังไง

Comment

บอกยากคับ ของพวกนี้ แล้วแต่ดวงคับ ของยี่ห้อเทพก้อเสียได้

แต่มันก้อมีความเสี่ยงน้อยกว่าคับ จริงๆ psu เป็นสิ่งสำคัญมากๆๆๆ

ก็อย่างที่ท่านว่าแหละคับ ถ้ามันไม่ดีมันก็จะพาอย่างอื่นพังด้วยครับ ซื้อทั้งทีเอาของดีไปเลยคับ

Comment

Enhance SilverStone ดีถูก

Comment

ผมว่ามันก็ยังดีกว่า psu ติด case มาครับ
                  ถ้าไม่ OC ก็ OK ครับ
                  ถ้าเน้น OC ก็ เอา watt เต็มพวก ENM หรื CM ตามที่ว่า

Comment

ไม่เต็มครับ ตอนนี้ประกัน 1 ปีนี่ครับ

Comment

Tagan สิคับ ระดับเทพ หรือไม่ก็ Gigabyte Odin อันนี้ของใหม่้
                      แต่ผมว่า Enermax แหละ แจ่มสุด(คิดว่านะ)
                      Delux เห็นเค้าว่ามีปัญหาได้ง่าย ไม่รู้จริงรึป่่าว ไม่เคยใช้

Comment

ก็มันไม่เต็มจริงๆครับ
                        อย่างที่เพื่อนคุณว่าครับ

ต่างกันตามราคา
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมว่า เป็น PSU ระดับ เบสิกที่ได้มาตรฐานนะครับ

Comment

เป็นPSU คนตังค์น้อย วัตต์ไม่เต็ม แต่คุณภาพก็ใช้ได้นะครับ

ผมใช้ตัว 500W.
                            แหม่ แต่เห็นของ Enchance 500w.แล้ว อยากได้จัง

Comment

ตอนนี้มี Gigabyte มายั่วน้ำลายอีกแล้ว -*-

ส่วนตัวก็ว่า watt ไม่เต็มครับ เพราะใช้450watt ติดเคสอยู่

Comment

Working...
                              X