คือผมใช้เนต ADSL ของ TOT 1Mbps แล้วเนตบ้านผมมันจะหลุดทุกวัน เวลา ประมาณ 10โมง กับ บ่าย 3 กว่าๆ ทุกวัน
เป็นแมร่งทุกวันเริ่มเซงจะเล่นเกมเบเลเวลก็กลัวจะตาย เพราะเนตหลุด ช่วยชี้แนะหน่อยคับ ควรทำไงดี
ค่า SNR 21/9 (up/down)
ค่า Line Attenuation 31.5/58.1 (up/down)เคยโทรไปถามเค้าบอกบ้านผม อยู่ไกลสัญญาณ ทำให้สัญญาณต่ำ แล้วพอดีมีชุมสายทมาติดตั้งใหม่ อยู่หน้าบ้านผมเลยไม่น่าเกิน 150 เมตร ผมควรเปลี่ยนชุมสายมาอยู่หน้าบ้านผมเลยดีมั้ยครับ แต่ก็ต้องเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ด้วยแต่เปลี่ยนเบอร์ ไม่ซี เท่าไหร่ ขอให้ไม่หลุดเปนพอ อย่างมากหลุดวันล่ะรอบก็พอล่ะ