Announcement

Collapse
No announcement yet.

น่าจะมีห้องย่อย "Nvidia" กะ "ATI" ในหมวดนี้นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น่าจะมีห้องย่อย "Nvidia" กะ "ATI" ในหมวดนี้นะครับ

เป็นเพียงความเห็นของคนไล่อ่านกระทู้น่ะครับ

อีกอย่าง User เค้าก็ออกจะแบ่งฝักแบ่งฝ่ายกันชัดเจนซะอย่างนั้น น่าจะสนองความต้องการเค้าหน่อย

แล้วก็การแก้ปัญหาทางเทคนิคมันก็มีส่วนที่ต่างกันเยอะอยู่เหมือนกัน

แต่ก็ขอความเห็นจากสมาชิกท่านอื่นๆด้วยละกันครับ ว่าเห็นควรจะให้เป็นอย่างไร ^_^

ผมว่า ก็แล้วแต่นะครับ แยกไปบางทีก็ไม่เห็นว่ารุ่นที่เท่าๆกันอันไหนดีกว่า คือให้มาถกกันแบบมีสาระ วัดความคุ้มค่าคุ้มราคา แล้วให้รู้ถึงข้อดีข้อเสียของแต่ละฝ่าย จะได้เป็นประโยชน์ของคนซื้อที่กำลังหาข้อมูลน่ะครับ(พวกไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด) แต่ถ้ามาทะเลาะกันแบบไม่มีเหตุผลนี่ไม่สนับสนุนครับ

Comment

ก็ดี ไม่งั้นรบกันตาย เอิ๊กๆๆ

Comment

อืม..เข้าใจครับ ถ้าเป็นกระทู้เทียบเทียบหรืออะไรก็มาตั้งที่กระทู้หลักข้างหน้าไงครับ

ส่วนกระทู้ที่ชัดเจน เช่น เปิดโปง GF8800GTS @ QuadroFX4600 อะไรแบบเนี้ยอ่ะครับ

ก็ย้ายเข้าห้องย่อยไปเลย แต่ก็...นะ เอ๊ะ มาตั้งผิดหมวดนี่หว่า เอิ้กๆๆ ขอโทษค้าบ ^_^

Comment

ไม่รู้สิ สำหรับผมไม่เห็นด้วยนะครับ ทีจะแยก เพราะ
          อย่างแรกเลย สำหรับผม ถ้าจะช่วยตอบ ช่วยแก้ไขปัญหาผมก็ไม่แยกนะครับ ว่าค่ายไหน ถ้าความคิดผมๆ เห็นว่าดีก็แนะนำกันไป สมมุติถ้าผมไปตอบห้องใดห้องหนึ่งเยอะ ก็อาจจะมีแค่บางคน (ส่วนน้อยมากกก..)ตั้งแง่อีกว่าสีเขียว สีแดง

อย่างที่ 2 มองถึงเรื่องความสะดวกถ้าจะหาคำตอบซักอย่าง มันต้องไปหาทั้ง 2 ห้อง ซึ่งก็ไม่แน่อีกว่าคำตอบในนั้น จะมี Ego มากกว่าเหตุผลรวมอยู่ด้วยเปล่า สุดท้ายคนหาก็จะงงเองว่า ตกลงยังไงกันแน่ ถ้ามันอยู่ในห้องรวม อย่างน้อยๆ ก็ "ถก" กันได้ง่ายๆ เลย เพราะ ใครเข้ามาก็เจอ คนหาก็รวบรวมความคิดได้ง่ายกว่า 2 ห้องครับ

Comment

ไม่เห็นด้วย เพราะไม่ยึดติดค่ายไหน

Comment

ณ ตอนนี้ยังไม่เห็นควรว่าจะมีเหตุผลใดที่จะทำให้เกิดประเด็นดังกล่าวขึ้นได้
              การแสดงความคิดเห็นของแต่ละคน แน่นอนว่าย่อมแตกต่างกันเป็นธรรมดา ไม่มีใครรู้ทั้งหมดและทุกเรื่อง ลองมองให้เป็นกลางเปิดรับความคิดเห็นหลายๆฝ่าย ผมมองว่าคงเป็นประโยชน์มากกว่าโทษ

Comment

มันต่างจาก CPU นิดนึงตรงที่ไม่ได้เป็น platform ที่จะใช้ Intel ต้อง Socket นี้ AMD ต้อง Socket นี้
                ยกเว้นแต่เรื่อง SLI, CF เท่านั้น ซึ่งก็เป็นเรื่องเข้าใจได้ไม่ยาก เลยว่าคนใช้ค่ายไหนก็ไม่จำเป็นต้องใช้ค่ายนั้นเสมอไป
                หากข้อมูลอยู่รวมบอร์ดเดียวกัน ก็จะมีข้อมูลมากพอจะตัดสินใจว่าเลือกตัวไหน ไม่ว่าค่ายไหนก็ตาม ผมว่ามันเป็นประโยชน์กว่า

เว้นแต่จะมองเรื่องความขัดแย้งที่เกิดขึ้นว่ามันมีมากเกินไป ควรจะแยกกัน
                แต่หากว่าสมาชิกทุกคนต่างเคารพความเห็นเพื่อนสมาชิกคนอื่น และไม่ใช้ถ้อยคำรุนแรงก็จะไม่มีปัญหาเกิดขึ้น
                ผมจึงไม่เห็นด้วยเท่าไหร่ครับ ที่จะแยกกันในเวลานี้

ปล. ส่วนเรื่องการชอบค่ายไหนพิเศษมากๆ ผมชอบลักษณะตั้งกระทู้รวมญาติ เช่น
                รวมพล สาวก RedCard Team ไรทำนองนี้ คือ
                ชอบ ATi เป็นพิเศษก็ไปคุยกันเลยเฉพาะเรื่องนี้ หรือ จะ Nvidia ก็ว่าไป
                กระทู้อื่นจะตีกันบ้างก็พอหนุกหนาน ไม่เสียหายอะไรหากไม่ใช้ถ้อยคำรุนแรง/เสียดทาน

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  ไม่รู้สิ สำหรับผมไม่เห็นด้วยนะครับ ทีจะแยก เพราะ
                  อย่างแรกเลย สำหรับผม ถ้าจะช่วยตอบ ช่วยแก้ไขปัญหาผมก็ไม่แยกนะครับ ว่าค่ายไหน ถ้าความคิดผมๆ เห็นว่าดีก็แนะนำกันไป สมมุติถ้าผมไปตอบห้องใดห้องหนึ่งเยอะ ก็อาจจะมีแค่บางคน (ส่วนน้อยมากกก..)ตั้งแง่อีกว่าสีเขียว สีแดง

อย่างที่ 2 มองถึงเรื่องความสะดวกถ้าจะหาคำตอบซักอย่าง มันต้องไปหาทั้ง 2 ห้อง ซึ่งก็ไม่แน่อีกว่าคำตอบในนั้น จะมี Ego มากกว่าเหตุผลรวมอยู่ด้วยเปล่า สุดท้ายคนหาก็จะงงเองว่า ตกลงยังไงกันแน่ ถ้ามันอยู่ในห้องรวม อย่างน้อยๆ ก็ "ถก" กันได้ง่ายๆ เลย เพราะ ใครเข้ามาก็เจอ คนหาก็รวบรวมความคิดได้ง่ายกว่า 2 ห้องครับ
                  เห็นด้วยอย่างแรงครับ
                  ผมว่าจริงๆแล้ว Cpu ก็ไม่น่าจะแยกเหมือนกันนะ เหมือนแบ่งฝ่ายยังไงไม่รู้ิ

Comment

จะแบ่ง พรรคแบ่งฝ่ายกันทำไมนักหนาละครับ

เราคนบอดเดียวกัน มันจะอยู่ร่วมกันไม่ได้เชียวหรือ

Comment

รวมกันสนุกสนานครื้นเครงดีแล้วครับ

Comment

ปัญหาที่ผมเจอ ในเวปบอร์ดที่มีห้องย่อยเยอะๆคือได้รับข่าวสารไม่ทั่วถึงขอรับ
                        เพราะฉะนั้นขอไม่สนับสนุนความคิดเห็นที่จะแยกห้อง

Comment

อืม...ก็จริงอย่างที่ท่านหัวเกียร์ว่าอ่ะนะ มันสะดวกอ่านแต่ไม่สะดวกตอบ

อย่างว่าแหละ ถ้าแยกกันไปซะเลยมันก็ไม่สนุกอ่ะนะ ต้องมีฟาดฟันกันบ้างพอหอมปากหอมคอ เอิ้กๆๆ ^_^

Comment

สังคมจะดี ต้องไม่แบ่งสีแบ่งค่ายน่ะ อิอิ
                            Attached Files

Comment

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบแบบซอยย่อยเยอะๆน่ะครับ เวลาอ่านมันต้องเข้าไปหลายส่วนเหลือเกิน
                              ชอบแบบรวมๆมากกว่า แต่ขอให้ตั้งหัวข้อให้ชัดเจนก็พอครับ ทำให้หาอ่านได้ง่ายขึ้น ^^

Comment

Working...
                              X