Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับเมาส์เลเซอร์ผมมีปัญหาครับช่วยทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับเมาส์เลเซอร์ผมมีปัญหาครับช่วยทีงับ

เหตุการณ์มันมีอยู่ว่า วันหนึ่ง ผมเล่นเกมส์อยู่ดีๆ มันมีเสียงเหมือนถอด Flash drive ดึ่งดึ๊ง
    แล้วเมาส์ผมก็ค้าง ซักพักนึง มันก็ดัง ดึ๊งดึ่ง เหมือนเสียบ Flash drive แล้วเป็นแบบนี้บ่อยมาก
    เรียกได้ว่า เล่นSFไม่ได้เยย เมาส์ค้างเดินตกน้ำตาย ผมเคยลองเปลี่ยนช่องUSBดูแล้วมันก็มะหายคับ
    ผมเอาเทปกาวมาแปะไม่ให้สายเมาส์ขยับมันก็ยังไม่หายครับ แปะเต็มโต๊ะเลย
    ใครพอรู้หรือมีคำแนะนำช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อาจเป็นที่ไฟในบ้านครับ

เครื่องผมก็เป็น แต่เป็นเพราะว่า ไฟกระชากครับ

ของผมเป็นเวลาที่ ปิดเปิดไฟน่ะครับ

ปิดเปิดแบบแรงๆ แล้ว ไฟ USB จะหลุดครับ (กรณี XP จะหลุดแล้วต่อเอง เหมือนเสียบแล้วถอด แต่วิสต้า จะหลุดไปเลย)

ยังหาทางแก้ไขไม่ได้ครับ

ไม่แน่ใจว่า ซื้อ UPS แบบไฟผ่านแบตมาใช้จะช่วยได้หรือเปล่า และ/หรือ UPS แบบผ่านแบต ก็ไม่รู้จะถามคนขายให้ได้ความเข้าใจตรงกันหรือเปล่า อีกทั้งราคาเท่าที่เคยรู้มาว่า มันคงจะแพงมาก + แบตอาจเสื่อมเร็ว

รู้แค่นี้ล่ะครับ ถูกผิดโปรดแนะนำเพิ่ม

Comment

ไฟที่ว่านี่ ไฟนีออนอ่ะป่าวงับ ถ้าเปงไฟนีออนผมคิดว่าไม่น่าใช่นะงับ เพราะว่าผมมีเครื่องสำรองไฟ
      แต่ก็ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ แล้วผมต้องซื้อเมาส์ใหม่อ่ะเป่า

Comment

อันนี้ก็ไม่ทราบครับ

แต่เรื่องไฟก็นีออนล่ะครับ

แล้วก็ยังทนใช้อยู่อ่ะ

Comment

เล่นกับโน๊ตบุ๊ครึเปล่าครับ เพราะโน๊ตบุ๊คห่วยๆบางตัว เช่น เอเซอร์ของผม มันจะจ่ายไฟที่พอร์ท USB ไม่ค่อยพอ ทำให้หลุดครับ

Comment

Working...
          X