Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปลี่ยนรูปไอคอน ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปลี่ยนรูปไอคอน ???

การเปลี่ยนรูปไอคอนของไฟล์ที่เป็น .EXE .bat หรืออื่นๆ ให้เป็นรูปที่เราต้องการ ทำได้ไหมครับ ถ้าทำได้ทำอย่างไรครับ

รอท่านต่อไป

Comment

เหมือนว่าต้องใช้โปรแกรมนะครับ

เพราะตัว Install หลายๆตัวเป็นนามสกุล exe แต่มีไอคอนที่แตกต่างกัน

เหมือนกับว่า เราจะเปลี่ยน Icon ได้ ในตอนที่เรา create ไฟล์ Install น่ะครับ

Comment

เปลี่ยนเพื่ออะไรคับ อยากทราบจุดประสงค์จะได้แนะถูก

Comment

ตอบ

Originally posted by qbert View Post
          เปลี่ยนเพื่ออะไรคับ อยากทราบจุดประสงค์จะได้แนะถูก
          ตอบ ...ก็อยากจะเปลี่ยนเพื่อความสวยงามนะครับ
          จุดประสงค์อื่นนะ เอาว้ทีหลัง อาจมีแนวทางในอนาคต

Comment

Working...
          X