Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ด่วนมากๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ด่วนมากๆๆๆ

Spec ​เป็น​ดังนี้นะครับ
    ABIT AN8 939
    Athlon 64 3000+ venice
    Ram 512*2
    Winfast 7900GS

​มันม่ติดเลยอ่ะครับ​ ​ไม่​รู้​เป็น​ที่อะ​ไร​ ​ขอถาม​เป็น​ข้อๆ​นะครับ
    1. PSU ​ไม่​พอป่าวครับ​ ​แบบว่า​เพิ่ง​ได้​ 7900GS ​มาอ่ะครับ​ PSU ​ธรรมดา​ 450 W ​แต่ลองต่อแค่บอร์ดกะการ์ดจอ​ ​ไม่​ได้​ต่อ​ HDD ​และ​ DVD ​เลย​ ​แต่ก็​ไม่​ขึ้น
    2.CPU ​เสียป่าวครับ​ ​บอร์ดรุ่นนี้มันตรวจ​ได้​ไหมว่า​ CPU ​เสียป่าวครับ​ ​มันนิ่งตลอกเลย​ ​แต่พอถอด​ CPU ​ออก​แล้ว​มัน​จะ​ฟ้อง​ ​ดูตาม​ Code ​แล้ว​มัน​จะ​บอกว่า​ Check CPU voltage ​แต่พอ​ใส่​กลับ​เข้า​ไปก็หาย​ ​แบบนี้​แสดงว่ามันตรวจเจอ​ CPU ​ไม่​เสีย​ใช่​ไหม
    3.​บอร์ดเสียไหมครับ​ ​แต่ทุกอย่างมัน​ยัง​ดู​โอเคนะ​ ​เพราะ​ไฟตรง​ Code ​มันเปลี่ยนไปเรื่อยๆ​ตามสถานะ​อยู่​ ​แต่​แปลกตรงที่​เวลาถอดแรมออก​ไม่​ร้อง​ ​และ​ถอด​ ​การ์ดจอออก​ไม่​ร้อง​ ​แต่​ ​ถอด​ CPU ​ออกร้อง

​รบกวน​ด้วย​นะครับ​ ​เดือดร้อนจริง​ ​อยากเล่นคอมง่า​ ​ตายแน่ๆ​ๆ​ๆ​ๆ​ๆ​ๆ​ๆ​ๆ

อ่าน งง เลยครับท่าน

Comment

Originally posted by K@B View Post
      อ่าน งง เลยครับท่าน
      อืมแบบว่าอาการตัวไหนน่าจะดฃเป็นมากสุดอ่ะครับ

Comment

มะไหวงับ อ่านแล้ว ลายตา รอท่านต่อปาย =="!

Comment

เพิ่งได้ 7900 มา แต่เอามาใช้กับ 450w ติดเคส แล้วเปิดไม่ติดหรอ ?

งั้นลองถอดการ์ดจอออกซิครับ ให้เหลือแต่อุปกรณ์ที่ท่านใช่เมื่อก่อน (ที่ยังเปิดติดปรกติ) แล้วเปิดดูว่าติดไหม ?

ถ้าติด CPU ไม่เสีย บอร์ดไม่เสีย แต่ไฟไม่พอ

Comment

แล้วจากบอร์ดเอง เช็คได้ไหมอ่าครับ แบบว่าการ์ดมีตัวเดียวแล้วอ่า ดูไอ้ Code มันได้ไหมครับทุกท่าน

Comment

Working...
            X