Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม 7900GS&GT กับ 8600GT ทีค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม 7900GS&GT กับ 8600GT ทีค้าบ

พอดีผมจะเอามาเล่นพวก Crysis, Hellgate ไรพวกนี้อ่ะคับ ผมควรจะใช้ตัวไหนดีคับ ผมไม่ค่อยแคร์ DX10 เท่าไหร่นะคับ เพราะมันออกมายังไม่มาก คงอีกซัก 1-2 ปี ถึงจะยึดตลาดนะ ผมว่า ผมควรจะใช้ตัวไหนคับ แนะนำทีค้าบผม

ปล. ไม่ได้ตั้งกระทู้นี้มาเพื่อเปงการถกเถียงกันนะคับ เพียงแต่อยากรู้จิงๆคับผม เพราะเหงบางคนก็ว่า 7900 บางก็ว่า 8600 แต่ผมใช้ 8600 เล่น Hellgate ปรับสุด มันกระตุกบางฉากเลยอ่ะคับ ไม่ใช่กระตุกธรรมดาๆ กระตุกมากเลยอ่ะคับ

สเปค
    E2140 @ 2.4
    Ram 2 G
    8600GT อ่าคับ

แนะนำทีค้าบ เผื่ออาจจะเปลี่ยนมาใช้ 7900 บ้าง

7900 แรง ๆ

Comment

ลองไปอ่านที่นี่ดูครับ
      http://www.gamenpc.net/css/hardware/...undup01/1.html
      เทสการ์ดจอระดับกลาง บน system เดียวกัน ทั้งโปรแกรมวัดคะแนนและเกมส์ เกมส์ที่เทสอาจจะเก่าไปหน่อยแต่ก็พอเป็นแนวทางได้อย่างดี

แล้วถามตัวคุณเอาเอง ว่าต้องการตัวไหน จะได้ไม่ต้องเถียงกันอีก "เบื่อแล้ว"

แต่ถ้าถามผม ผมแนะนำ 7900gs งบไม่ถึง 4000 ไม่มีตัวไหนคุ้มกว่าตัวนี้อีกแล้ว
      Last edited by gidd009; 11 Jan 2008, 01:53:42.

Comment

Originally posted by Fluke_Retrorian View Post
        พอดีผมจะเอามาเล่นพวก Crysis, Hellgate ไรพวกนี้อ่ะคับ ผมควรจะใช้ตัวไหนดีคับ ผมไม่ค่อยแคร์ DX10 เท่าไหร่นะคับ เพราะมันออกมายังไม่มาก คงอีกซัก 1-2 ปี ถึงจะยึดตลาดนะ ผมว่า ผมควรจะใช้ตัวไหนคับ แนะนำทีค้าบผม

ปล. ไม่ได้ตั้งกระทู้นี้มาเพื่อเปงการถกเถียงกันนะคับ เพียงแต่อยากรู้จิงๆคับผม เพราะเหงบางคนก็ว่า 7900 บางก็ว่า 8600 แต่ผมใช้ 8600 เล่น Hellgate ปรับสุด มันกระตุกบางฉากเลยอ่ะคับ ไม่ใช่กระตุกธรรมดาๆ กระตุกมากเลยอ่ะคับ

สเปค
        E2140 @ 2.4
        Ram 2 G
        8600GT อ่าคับ

แนะนำทีค้าบ เผื่ออาจจะเปลี่ยนมาใช้ 7900 บ้าง
        ท่านปรับสุดแบบ 1280 หรือเปล่าครับ ที่เค้าบอกสุดๆกันหน่ะ มันคง 1024 อ่ะครับ
        ถึงท่านเปลี่ยนมันก็ไม่ได้ดีขึ้นหรอกครับ มันก็ต่างกันไม่ถึง10%-20% หรอกครับ
        แต่ถ้าท่านปรับ 1024 แล้วไม่ลื่นเหมือนคนอื่นเค้าท่านคงต่อง ไปขอสูตรโมแล้วล่ะ
        อิอิ ลองถามเทพในบอรด์นี้นะ เยอะมากมาย อ่ะ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
          ลองไปอ่านที่นี่ดูครับ
          http://www.gamenpc.net/css/hardware/...undup01/1.html
          เทสการ์ดจอระดับกลาง บน system เดียวกัน ทั้งโปรแกรมวัดคะแนนและเกมส์ เกมส์ที่เทสอาจจะเก่าไปหน่อยแต่ก็พอเป็นแนวทางได้อย่างดี

แล้วถามตัวคุณเอาเอง ว่าต้องการตัวไหน จะได้ไม่ต้องเถียงกันอีก "เบื่อแล้ว"

แต่ถ้าถามผม ผมแนะนำ 7900gs งบไม่ถึง 4000 ไม่มีตัวไหนคุ้มกว่าตัวนี้อีกแล้ว

ไปดูมาแล้วท่าน แต่ทำไมลอสเพลนเน็ต ของผม ไม่เห็นจะลื่นมากมายเลยขอรับที่ 1,024 อ่ะครับ
          สงสัย oc ผิดสูตร ฮี่ๆๆๆๆ

รอดูคนมาเถียงกันนะ สนุกดี

Comment

มี86อยู่แล้ว ถ้าจะอัพก็ไป 88หรือ96สิ หรือไม่ก็เอา 86อีกตัวมา SLI

แต่ดูแล้ว ผมว่าคุณขาย 86 แล้วไปเล่น 3850 ยังดีซะกว่า

ถามแปลกๆนะ แปลกคน

Comment

ที่ไม่ไป 88 ก็เพราะ ไม่มีตังค์อ่าค้าบ เพิ่งซื้อ LCD ไป แล้วว่าแต่ core/mem นี่มันจะมีผลต่อการเล่นเกมป่ะคับ

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
                ท่านปรับสุดแบบ 1280 หรือเปล่าครับ ที่เค้าบอกสุดๆกันหน่ะ มันคง 1024 อ่ะครับ
                ถึงท่านเปลี่ยนมันก็ไม่ได้ดีขึ้นหรอกครับ มันก็ต่างกันไม่ถึง10%-20% หรอกครับ
                แต่ถ้าท่านปรับ 1024 แล้วไม่ลื่นเหมือนคนอื่นเค้าท่านคงต่อง ไปขอสูตรโมแล้วล่ะ
                อิอิ ลองถามเทพในบอรด์นี้นะ เยอะมากมาย อ่ะ
                สุดนี่ของผม 1024 ค้าบผม มันยังกระตุกเลยคับ เหอะๆ ผม OC E2140 ไปแค่ 2.4 เองคับ แต่ผมว่ามันน่าจะพอนะ

Comment

ควรใช้ตัวเดิมไปแหละคับ เปลี่ยนไปก็ไม่ดีขึ้นหรอก มันก็ต้องรุ่นสูงกว่าเดิมนู้น แต่ hellget เคยเล่นแต่ demo นะก็ไม่กระตุกนี่หรือตัวเต็มมันโหดกว่าเดิมหวา

Comment

ไม่รู้สิคับ มันกระตุกอ่าคับ ผมใช้ Driver ตัว 163.75 นะคับ

Comment

ถ้าต่ำกว่า 8800GT หรือ 3850 ยังไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        ถ้าต่ำกว่า 8800GT หรือ 3850 ยังไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนครับ
                        ตามนี้ ถ้าจะเปลี่ยนควรเปลี่ยนตัวที่มันแตกต่างกันมากหน่อยจะเห็นผลชัดกว่า
                        Spark 3850 ราคา5300 ราคาน่าเปลี่ยน

Comment

ผมว่าถ้ากระตุกมากๆมันเป็นปัญหาที่ด้านอื่นมากกว่านะ เกมส์นี้กราฟฟิคธรรมๆมากเลยนะ ลองใช้ 169.xx ดูสิ

Comment

โอเคคับผมๆ จะลองเปลี่ยน Driver ดู ส่วนเปลี่ยนเปง 88 ต้องรอหน่อยน้า อิอิ

Comment

ว่าแต่ Hellgate มันหนุกเหรอคับผมเล่น demo แล้วไม่ค่อยโดนใจเลย

Comment

Working...
                              X