Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ปรอทจากปรอทวัดไข้มาทาได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าหาวิธีให้มันกองอยู่อย่างนั้นได้ ก็ใช้ได้ครับ (ทำไม่ได้หรอก)

Comment

ส่วนมากเป็นแอลกอฮอล์ใส่สีเอาครับ

ปรอดภัยกว่า

อย่าเอาความปลอดภัยไปเสี่ยงเลยครับเด้วไม่คุ้ม

Comment

เกือบตายแระนะเนี่ย อิอิอิอิ

Comment

.. สารปรอท ในปรอทวัดไข้ เค๊าเรียกว่า สาร mercury เป็นสารที่มีพิษมากชนิดหนึ่ง มีลักษณะเป็นโลหะ มันวาว

.. ที่สำคัญ มัน ระเหย ได้นะครับ

.. ลงทุนนิดนึงครับ เพื่อชีวิตที่ดีกว่า

ปล. ปรอทนี้แหละที่เป็นสาเหตุของโรคมินามาตะ

Comment

เคยดูรายการ แมกกาเคฟเวอร์ รึป่าวครับ เข้าเคยเอาปรอทมาทดสอบหยดลงบนโลหะ ปรากฏว่า หายไปเลยครับ

Comment

มานราเหยยอ่า

Comment

Working...
              X