Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5w dh delux VS p5n32 sli delux

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p5w dh delux VS p5n32 sli delux

ผมอยากจะ ถามว่าพี่ๆคิดว่าอันไหนแรงกว่ากันรอบสองครับ เพราะ ที่ผมกำลังจะบอก หลายคนคงยังไม่รู้ผมเองก้อพึ่งรู้ เมื่อได้ไปดูของเทียบกันตัวต่อตัว

p5n32 se sli 8750บาท มี...ที่p5w ไม่มี
    1. cpu lock free เน้นoverclock มีไฟให้เลือกปรับเท่า p5w dh delux
    2. bus 800 ใน p5w จะเห็นก้อต่อเมื่อ overclock แต่ p5n32 se sli เห็นได้เลยไม่ต้องclock นี่ก้อตอบคำถามที่หลายๆคนสงสัยว่าทำไมใส่ ram PC6500 bus 800 แต่พอบูทเครื่อง p5w ขึ้มว่าpc 5200 (ผมก้อ1หล่ะ)
    3. ใน sli p5n วิ่งที่ *16 ทั้งสองตัว แต่ p5w crossfire วิ่งที่ *8 สองตัว

ข้อมูลดังกล่าวเป็นเพียงทีผม อ่าน และ วิเคาะร์มานะครับ ถ้าผิดพลาดตรงไหน รบกวนผู้รู้จิงแก้ไขด้วยครับ
    ทั้งนี้ทั้งนั้นผม ก้อได้ สั่งเอา p5n32 se sli มาลอง clock ดูแล้ว เด่วจะเอาผลoverclock cpu มาให้ดูนะครับทีอีก form
    ปล. ผม clock่ p5w dh delux ไปถึงที่ 3.82 ครั้งสุดท้านที่ test super ip ผ่านนะครับ แต่ไฟสุดหมดครับ ลองที่ตำ่กว่า 1.7 ไม่ผ่าน
    ยังไงถ้าอันไหนดีกว่าผมก้อจะขายอีกอัน ^_^!!

ขอ Quote ความเห็นของท่าน Deschutes รายนี้เขาเซียนตัวจริงเรื่อง mainboard 775 (Conroe) เลย

จากกระทู้ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=14148

Originally posted by Deschutes View Post
    ผมไม่เห็นด้วยนะครับ

การ์ดจอnvidiaก็สามารถใช้กับบอร์ดchipset intel ได้ไม่มีปัญหา

ส่วนบอร์ด775ที่ใช้chipset nvidia ประสิทธิภาพไม่น่าประทับใจเท่าไหร่ครับ

กรณีเดียวที่ผมคิดว่าจขกท.ควรจะเลือกP5N32ก็คือ ตั้งใจจะใช้SLIแน่นอน และไม่เน้นโอเวอร์คล็อคซีพียูครับ สำหรับบอร์ดchipset intel สามารถใช้SLIได้ถ้าลงpatchแต่ผมไม่แน่ใจนะว่ามันสมบูรณ์แค่ไหน
    ผมก็เห็นด้วยตามท่าน Deschutes ว่า บอร์ด Chip Intel มันก็ไม่ได้ืทะเลาะกับการ์ดจอของ nVIDIA และสามารถรองรับ Conroe ได้ดีกว่ามาก

เว้นแต่ถ้าท่านต้องการ SLI จริง ๆ อันนี้ P5N32 SLI Deluxe น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีครับ

Comment

ถ้าจาซื้อP5N32 เราว่ารออีกซักหน่อย ซื้อตัวP5N32-E ดีกว่าที่มานใช้ชิปตัวใหม่อะ ไม่ก็อีกตัวจำชื่อไมได้ชิปเดียวกัน

Comment

ถ้าสนใจ P5N32 Sli แนะนำตัว Premium ที่มี WiFi-AP ต่อท้าย หรือรอ บอดชิบ 680 ที่ชื่อ Striker ก็ดีนะครับ

Comment

Working...
        X