Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความแรงของการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแรงของการ์ดจอ

มันขึ้นอยู่กับ ท่อ หรือ ว่าขึ้นอยู่กับ mem
    แล้วระหว่าง ท่อเยอะ กับ memเยอะ แบบไหนดีกว่ากันครับ

มันก็ไปคู่กัรนะครับ แต่เน้นท่อไว้ก่อน
    ส่วนความแรงนั้นขึ้นอยู่ที่ใจครับ

Comment

ตัว GPU เป็นหลักเลยครับ เรื่องความแรง รุ่น GPU ต่างกัน ความแรงก็ต่างกันครับ เช่น GF6200 กับ GF 6800

รองมาก็เป็นความเร็วของ GPU RAM และจำนวนท่อครับ ( ผมเชื่อว่าท่อเยอะไวกว่า แต่ถ้า mem มันสูงกว่ามาก ๆ ซักเท่าตัว ก็เอา mem ก็ได้ครับ )

ต่อมาก็เป็นพวกเรื่อง Bit ของ Momery ว่าขนาดเท่าไร 64 128 256 bit

สุดท้ายก็คงเป็นพวก เทคโนโลยีเสริมทั้งหลายน่ะครับ
      Last edited by nameless; 13 Nov 2006, 19:51:47. Reason: พิมพ์ผิด

Comment

ผมว่าท่อดีกว่า mem อีกนะ

Comment

ท่อ คอร์ เม็ม ไม่ต้องสนใจครับ เน้นประสิทธิภาพโดยรวม โดยดูจากค่า benchmark เลยง่ายกว่าครับ

Comment

ดูที่รุ่นแหละ รุ่นเหมือนกับ (X1900GT/X1900GTO/X1900XT) ค่อยมาดูท่อกับ mem

แต่วิธีที่ดูง่ายสุดคือ ราคา
            ถ้าอยากได้ความคุ้มก็ search review ดูเอา

Comment

ท่าน nameless เปลี่ยนบอร์ดแล้วเหรอครับแรงขึ้นเยอะไหมครับ

Comment

Working...
              X