Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย SATA เสียบ กับ M/B แล้วมันไม่แน่น มีเทคนิคปรับแต่งให้มันแน่นใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่แน่อาจเป็นสายไฟเลี้ยงHDDก็ได้ โดนมาล่ะผมไล่หาอยู่พักหนึ่งจะลงวินโดว์ หาHDDไม่เจอ ถอดนู้นนี้ตั้งหลายอย่างสุดท้ายเปลี่ยนสายหายเลย

Comment

Originally posted by ตัวกินเป็ด View Post
      น่าสน ทำให้ดุหน่อยดิ ของผมhddมัน หายแทบวันเว้นวัน ไม่รู้สายพาวเวอร์sata ไม่แน่น หรือ สาน sata ไม่แน่น
      อันนี้อาการเริ่มออกแล้วครับ ใกล้จะลากลับบ้านแล้วครับ

Comment

สายไม่แน่น มันจะลากอาHDDพังไปด้วนะครับ
        ระวังตรงนี้ด้วย ผมเคยมาแล้ว
        เลยเปลี่ยนเป็นสายแบบมีหัวล๊อคทั้ง2ด้านเลย
        หรือหาสายที่แถมมากับเมนบอร์ดรุ่นใหญ่ๆหน่อย มันมีหัวล๊อค2ด้านเลย ^_^

Comment

ผมใช้หัวL 2ด้านเหมือนกันแน่นดี

Comment

แนะนำแบบหัวล็อคเหมือนท่านอื่นๆครับ อีกกรณีนึงคือ psu จ่ายไฟไม่พอ-ไม่เสถียร ups จ่ายไฟไม่พอ ก็เป็นไปได้นะ

Comment

Working...
            X